Giúp em về Cỏ nhật

Thảo luận trong 'Chăm - Trồng cây' bắt đầu bởi ilovemino, 16/2/12.

1. ilovemino

ilovemino Well-Known Member

Thích đã nhận:
    47
    :crying::crying::crying::crying::crying: cỏ nhật hôm trước qa mua ở chỗ anh mini trồng đc 2 ngày nhưng lá nó như kiểu bị thối rồi tung hết cả . Bể em toàn nuôi cá cỏ như neon, bút chì, mún hạt lựu chắc nó k phá cây. Nhưng bể e lại hơi nhiều ốc hại Mong các a giúp em

2. desperator

desperator Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    4,967
    ngoài đặc tính ưa nước mềm, ph trung bình thấp, cỏ Nhật còn là loại cây khá nhạy cảm. việc thay đổi môi trường mới, nước mới, nền mới kém ổn định đều có thể dẫn đến rữa, thối một phần hoặc toàn bộ. k liên can gì tới ốc, cá đâu bạn.

3. ilovemino

Thích đã nhận:
    47
    thế là e phải làm tnao đây ạ =(( chả nhẽ cứ để như vậy ạ

4. desperator

desperator Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    4,967
    bạn nên cung cấp thông tin đầy đủ về bể của bạn, các phần cứng như kích thước bể, ánh sáng, lọc, nền, co2...., cách bạn trồng ntn, tuổi thọ của bể, các thông số về nước nếu là bể đã có tuổi khá khá và ổn định. tuy nhiên khi cỏ nhật đã bắt đầu rữa lá thì rất khó khăn trong việc giữ gìn nó thời gian tiếp sau đó.

5. ilovemino

Thích đã nhận:
    47
    bể em 60*30*36, nền tự trộn, đầy đủ chất, đã set từ tháng 6 năm ngoái, không có CO2 nhưg tcn và các loại khác lên rất căng, bò sát nền, 3 bóng ~ 40w. Thắp đèn 12h/ngày, từ 7h ság đến 7h tối

Last edited: 17/2/12