Giúp em với, Cá của em nó bị lòi ruột ăn ko tiêu

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi handsome_boy, 8/6/08.

1. handsome_boy

handsome_boy New Member

Thích đã nhận:
    0

Nó bị vậy đó , với lại e thấy hình như no ko đi tiêu đc vì phân kẹt cái cục đó đó , mà bữa nay e thấy nó xuống màu rồi đừ đừ e lo wa

2. handsome_boy

handsome_boy New Member

Thích đã nhận:
    0
    mấy anh chị giúp e với , cá e bỏ ăn luôn rồi , nó yếu xìu ah , e bóp bóp bụng nó thì thấy ngay lỗ hậu môn phọt ra cái gì đó đen đen , giống nhu phân mà ở trạng thái lỏng vậy !

3. bemit

bemit Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    nó bị lòi ruột à,chắc là bị bệnh đường ruột rồi,ra tiệm mua thuốc trộn với thức ăn cho nó ăn,nếu nó ko chịu ăn thì tiêm thẳng vào bụng hoặc lưng nó luôn.thân :)

4. King-fish

King-fish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hì... bạn thay 50% nước hồ, thêm muối hột vào xíu, tăng nhiệt độ lên khoảng 31-32 độ. ra hiệu thuốc mua mấy vỉ Metrodinazol( thuoc nhập càng tốt), về bỏ vào hồ 08 viên. trong thời gian ngâm thuốc ko cho ăn, chỉ bổ sung thếm Vitamin cho cá.

5. giadinhconggiao

giadinhconggiao Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bác ơi. Con cá trên hình nó bị bịnh ''Sa hậu môn'' đó, hay còn gọi là thoát vị . Nghe lời mình nà, lấy ít lá bàng khô đem ngâm cho ra nước đen rùi phâ vào hồ cho đến khi nước ngã màu vàng. Trong thời gian chữa trị phải thay nước và làm vệ sinh hồ thường xuyên nhá. Cứ làm như thế khoảng 1 tuần là cá lành bịnh ngay.Nhớ trong thờ gian đó không cho cá ăn các thức ăn khó tiêu nha.Thân!!!

6. soiden1909

soiden1909 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá nhà mình bị y chang cá của bạn (cũng mới mở topic cầu kíu ae :D :D), đúng là nó biếng ăn, nhưng vẫn sung, vẫn chạy tay bình thường, vậy là nó bị bệnh đường ruột hay bị bệnh trĩ vậy các bác, lâu k chữa khỏi cá có die k vậy các bác.

7. boy_nhietdoi

boy_nhietdoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    bạn nên làm theo cách của anh king fish xem sao!!!để lâu như vậy là bị nặng lắm rồi đấy!!!con cá bị xuống đầu tội quá!!!