Giúp em với

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi cugaychiemhoa, 12/5/13.

1. cugaychiemhoa

cugaychiemhoa Active Member

Thích đã nhận:
    107
    Chả là em có con đã xa cầu máy cánh em giờ đang tập làm mồi thế nhưng khổ một nỗi em đem treo gần nhà thì gáy nhà em gần rừng mà nhưng đem đi xa xa một chút là tịt luôn cả buổi chả hé nửa lời chỉ khi có bổi gáy thi nó mới gáy các bác có cách nào khắc phục em nó được không

cucuom, hungvcb, ancugay and 2 others like this.
  2. ancugay

ancugay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14,551
    Chào bạn! Chim mới tập mồi thường vậy đó bạn. Bạn cứ kiên trì thôi cho đi nhiều sẽ quen. Cũng có thể con chim của bạn chưa nổi hẳn?. Bước đầu, ngay chuyện mang nó đi cũng phần nào làm nó sợ mà. Chủ nhật này mình có chuyến du lịch Tuyên Quang nơi di tích lịch sử cây đa tân trào. Nhà bạn có ở gần đó không? Nếu gần cho mình số đt anh em mình giao lưu.

cucuom, junsochun and hungvcb like this.
  3. cugaychiemhoa

Thích đã nhận:
    107
    rất cảm ơn bác đã trả lời dúp em cũng có thể là chưa nổi hẳn bác ạ hay là đem đi xa sợ quá thôi thì đành từ từ vậy dục tốc bất đạt mà nhà em ở tận chiêm hóa cơ bác ạ cách tân trào sơn dương 160km cơ khi nào có dịp lên chiêm hóa bác ae mình giao lưu sau

cucuom and ancugay like this.
  4. ancugay

ancugay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14,551
    Mình biết Quê bạn có dòng Họa mi rất hay nữa. Vậy là xa quá nơi mình chủ nhật này mình tới là ATK Định Hóa.

cucuom thích bài này.
  5. cugaychiemhoa

Thích đã nhận:
    107
    vâng nhưng đó là qúa khứ rồi để có mi chính gốc chiêm hóa e là hơi hiếm anh ạ

ancugay thích bài này.
  6. dang uy thien

dang uy thien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    502
    bác mang em nó đi rừng nhiều vào, một tuần 7 ngày một tháng 30 ngày thì nó sẽ chơi tốt thôi:laughing::laughing::laughing:

ancugay thích bài này.