GIÚP CÁ VÀNG NHÀ EM VỚI

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi davidhuy, 6/6/08.

1. davidhuy

davidhuy Member

Thích đã nhận:
    0
    các bác làm ơn chỉ em cách chữa bệnh cho mấy con cá vàng nhà em,lỗ mũi nó bị đen thui à,mang cũng bị đen nữa.mới die 1 em rui.:angry:

2. King-fish

King-fish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    chắc do em sử dụng nước nuôi cá vàng chưa wa phơi( nước để lắng 1 ngày đêm), hay có thể do cá cua em thiếu oxy đó.

3. ngominhtrung

ngominhtrung Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bác giúp luôn e với. Cá vàng của e bị nấm trắng, e đã mua thuốc chữa nấm. Và đã chữa khỏi nhưng sáng nay nó lại chết. E k hiểu tại sao. Các bác biết tại sao thì giải thích hộ e với. Hix

4. chepphungnt

chepphungnt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em trị nấm khỏi bao lâu thì cá chết. Nếu đã trị khỏi một thời gian mà cá mới chết thì do nguyên nhân khác (nước, thức ăn) chứ đâu liên can đến việc trị nấm.

5. ngominhtrung

ngominhtrung Member

Thích đã nhận:
    0
    Hix e trị nấm, sau 1 hôm thì khỏi, sau 1 hôm nữa thì chết. Hôm qua e mua 1 đôi cá hắc về, sáng nay cũng bị chết mất 1 con. Hix bị sao vậy các bác giúp e với!

6. King-fish

King-fish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    chắc Bác mua nhầm cá yếu rùi, vì có thể ngoài tiệm họ sử dụng Vitamin cho cá, nên khi về nhà, môi trường nước quá mới em nó out là chắc. nên chọn mua nhưng nơi có uy tín nhá!

7. ngominhtrung

ngominhtrung Member

Thích đã nhận:
    0
    Thank các bác nhiều. E muốn hỏi 1 chút, e vừa mua 1 đôi cá 7 màu (đuôi rất dài). Hôm sau thấy chết toi (đuôi bị ăn hết). Phát hiện ra là do đôi cá Hồng Tứ Kỳ gây ra. Giờ phải làm sao hả các bác. Hix hix
    E mới nuôi cá dc 2 tuần mà chết mất 4 con cá rùi huhuhu. Đen wa'