Giúp Cá Vàng nhà mình với

Thảo luận trong 'Phòng chữa bệnh cho cá vàng - chép - koi' bắt đầu bởi greenaplle, 3/7/12.

1. greenaplle

greenaplle Member

Thích đã nhận:
    4
    Tình hình là cá vàng nhà mình kg bít bị bệnh gì , vẫy thì rỉ máu , còn mắt thì đục cả 2 bên . Mình đã tách ra riêng và ngâm muối rồi , đã đc 3 hôm rồi nhưng kg hết ? làm sao bây giờ ... Mong Anh em giúp đỡ . :crying::crying::crying::crying::crying::crying::crying::crying::crying::crying::crying::crying::crying::crying::crying::crying::crying:

2. vuongtomy

vuongtomy Member

Thích đã nhận:
    11
    cá vàng khó nuôi lắm í, nhất là nguồn nước sinh hoạt thời nay đã nhiễm khuẩn hơn xưa
    Ngâm tetra toàn hồ, vẫn mở lọc như bình thường
    Hồ 80x40x40 (nước cao 25)ngâm 1 viên, cứ thế mà tính.
    Chú ý: cá vàng khi càng lớn chúng càng hung hăng, khi chúng to cỡ bàn tay, chúng có thể cắn chết cá tai tượng và cá chùi hồ có cùng kích thước
    ko nuôi cá vàng chung với loại cá nào khác
    Xem trong bầy đàn, nếu có con nào kích thước vượt trội hơn thì vớt nuôi riêng.
    CỨ THẾ MÀ LÀM
    còn nuôi ko được thì đem qua anh nuôi :d;)) :))

LongXuyenFish thích bài này.
  3. phongkutemc

phongkutemc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    185
    em thấy cá vàng nó ngu ngu ấy toàn bị lũ kiếm molly rượt cả hôm qua nữa em thấy con CF cặp vây nó đu khắp bể hết trèo lên cao làm kingkong rồi lại làm người nhện con CF nghịch quá

4. greenaplle

greenaplle Member

Thích đã nhận:
    4
    Vuongtomy : nếu vậy cá lớn và cá bé không nuôi chung với nhau được hả A ? Đúng là cá vàng rất là khó nuôi . Em chỉ mới chơi thôi . Ban đầu cũng chết hoài vì chưa có kinh nghiệm, nuôi được 1 thời gian thì đỡ hơn nhưng lâu lâu cá cũng bị bệnh . Mặc dù 3 ngày e thay 1/2 nước trong hồ và vệ sinh hộp lọc . Nhìn mấy em í bị bệnh , tội nghiệp lắm . Mong Anh chia sẽ thêm nhiều kinh nghiệm cho em nhé . Hihi

5. vuongtomy

vuongtomy Member

Thích đã nhận:
    11
    không phải nước trong là ko có bệnh đâu. Tại trại cá nước nuôi đâu có trong mà cá lại khỏe[-(
    Nước sinh hoạt thời nay có nhiễm khuẩn mạnh nên thời nay nuôi cá khó sống. Phải luôn luôn phòng ngừa bệnh cho cá.
    Dùng tetra cylin (có bán ngoài tiệm thuốc tây, viên con nhộng)
    Lúc cá khỏa thì dùng bằng 1/4 so với lúc cá bệnh
    Liều lượng như bài trên, cá luôn khỏe, ko bệnh
    ;)

LongXuyenFish thích bài này.
  6. greenaplle

greenaplle Member

Thích đã nhận:
    4
    Cám ơn Anh Vuongtomy đã chia sẽ một số kinh nghiệm . Bắt tay vào làm thôi , để mấy em í luôn mạnh khỏe ^_^

7. †hanlong†

†hanlong† Active Member

Thích đã nhận:
    1
    xin hoi bac vuongtommy la tetracylin minh cho truc tiep vao ho khi con ca trong do dc ko ... hay phai tach rieng ca ra roi moi cho thuoc vao ?

8. vovinamxda

vovinamxda Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    bạn lên xem tại đây về cách chữa bệnh bạn nhé mình nghĩ sẽ hiệu quả