Giúp chòe than em với, gấp lắm.

Thảo luận trong 'CHÒE THAN _ CHÒE ĐẤT' bắt đầu bởi plmokn, 26/4/11.

1. plmokn

plmokn New Member

Thích đã nhận:
    0
    E mới mua được 1 con chòe than con chưa biết mỗ. lúc đem chim về ngày đầu thì em cho ăn cào cào hôm sau em cho ăn thức ăn ba vì và cào cào .em cho ăn rất nhìu lần . tự nhiên hôm nay em dúc thức ăn chim ăn rất ít, cứ khạc thức ăn ra ngoài ( thức ăn ba vì và cào cao), chim ỉa phân trắng không lõng lắm nhưng có nước và có 1 ít bọt (sau mõi lần cho ăn em điều cho chim uống nước).:crying: lúc mới về thi chim ỉa phân đen . em chi mới choi chim lần đầu nên chưa co kinh nghiệm. các anh chỉ giúp em với.:crying:

2. thuyvnpt

thuyvnpt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    289
    Chào Bạn ! Chim con mua về là phải đút cho em nó ăn và phải đút liên tục nhiều lần trong ngày ( có thể từ lúc mờ sáng đế tối). Nhưng cũng tương đối đơn giản vì mình đút gì là em nó ăn cái đó.Theo kinh nghiệm của mình thì Mình hay trộn cám gà con ( nên tìm mua cám cho gà con 10-45 ngày tuổi) trộn đều với nước cho mềm, cùng với trứng kiến, cào cào. Bạn nên trộn từng ít một để thức ăn khỏi thiu, hôi, chua . Chúc Bạn thành công. Chào :applause::applause::applause:

3. tr xuan vu

tr xuan vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    378
    Và cũng có thể chim bạn bị lạnh đó, bạn nên ủ ấm cho chim nhất là lúc ban đêm.

4. Zeusck

Zeusck Well-Known Member

Thích đã nhận:
    76
    Lúc mới bắt về chim còn non quá thì ko lên cho ăn cám trộn nước, nó hay bị nôn do khó tiêu và hỏng đường ruột..
    Bạn cho ăn đậu phụ và nhộng, sau vài hôm chim cứng cáp lên rồi thì hãy cho ăn cám trộn nước..
    Chú ý là cám phải thuộc loại mềm dễ tiêu hóa và khi trộn nên SD nước nóng để cám mềm hơn hoặc cho nên bếp nấu chín

5. phohongtuyet

phohongtuyet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    300
    Xem lại cám của bạn có bị thiu không? Ngoài ra bạn muốn con chim mổ ăn thì phải bỏ đút cho nó từ từ. Nếu không em nó sẽ bị yếu đấy. Nó khạc ra ngoài là biểu hiện không tiêu được. Bạn xem có bị gió máy không nhé