Giúp! Chòe than tự cắn ngực!

Thảo luận trong 'CHÒE THAN _ CHÒE ĐẤT' bắt đầu bởi danong_langman, 15/10/11.

1. danong_langman

danong_langman New Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bác ơi nhờ giúp đỡ.
    Chòe than của mình đang căng lữa hót suốt ngày, nhưng đi bãi (cội) dợt chim thì chim nhảy xuống đáy lồng, tự mổ, rĩa vào ngực của mình và xoay tròn tròn. Tại sao vậy và có cách nào sữa được tật này không các bác.

2. nhocrang

nhocrang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    ban. thu? treo chim bạn ra xa nhũng con chim khác thử coi no có như vậy nữa ko

3. Ngọc_Quyên

Ngọc_Quyên Well-Known Member

Thích đã nhận:
    333
    bó tay rồi bác àh,nếu nui chim để đá thì cứ nui căng ròi cho đá, còn nếu nui hót/hót múa thì tiễn em này đi gấp đi,ko có cách nào trị được đâu,cái này là nết,ăn vào máu chim rồi,chúc bác tìm dc chim khác nhé

4. duc do

duc do Member

Thích đã nhận:
    29
    Tôi cũng có một chòe than có tật tự vặt lông như của bạn. Tôi đã làm theo tư vấn của anh em trên diễn đàn, nhưng không được. Thật là chán, vụ trước nó hót rất hay. Chẳng hiểu sao bây giờ nó lại dở chứng ra như thế. Bây giờ tôi chán cứ mặc kệ nó. Trông nó xấu như con ma, không hót, suốt ngày chỉ tự hành hạ vặt lông và lăn lóc dưới đáy lồng. Tôi định tống khứ nó đi, nhưng lại tiếc chờ xem thời gian nữa nó có thay đổi không. Nếu không thì thả ra thôi bạn ạ. mong các bạn trên diễn đàn có kinh nghiệm gì thì phố biến cho bọn tôi với. Xin cám ơn.

5. hungdaohoa

hungdaohoa Member

Thích đã nhận:
    9
    Chú của bạn căng quá mà. Bạn cho bớt mồi đi và giảm bớt đạm trong cám đi một thời gian là ổn. Trước tôi có một chú căng quá còn tự vặt móng chân, (sợ quá)
    Nhưng khi tôi làm theo cách trên là ổn đấy bạn à

ducgiang thích bài này.