giúp con lữa nhà em với

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi chim viet, 1/6/08.

1. chim viet

chim viet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    cán pro giúp em với.em mới mua 1 chú chòe lửa nhưng mua về nó toàn đứng yên rất ít vận động chỉ chừ khi em cho nó ăn sâu(chim thuần rùi)mà khi đứng lông cứ sù ra,đi ỉa phân vẫn bt ko nát mấy,các bác có thể chỉ cho em nó bị sao ko,em vẫn cho ăn cáo của chủ cũ.cảm ơn các bác nhé

2. lethanhanbd

lethanhanbd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    chế độ ăn uống thế nào ? Vậy bộ lông chim có mước kg ? hay bị thiếu nắng kg? nếu kg hết bạn tìm thuốt sổ sên lải

3. luhanh

luhanh Member

Thích đã nhận:
    4
    thuốc sổ lãi cho uống loại nào ? liều cho chòe than lửa uống là bao nhêu ?Nếu nhiệt tình Bạngởi về nick : trungluhanhcodon@yahoo.com thans

4. tranquocnam

tranquocnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    421
    các bạn đừng nên cho chim uống thuốc sổ lải, mà mấy bạn mua thuốc fudaca cho em nó uống đó liều lượng thì 5-7 con nữa viên đó, cà thành bột rồi trộn với thức ăn đó là ok à

5. dongnghiep

dongnghiep Well-Known Member

Thích đã nhận:
    210
    Bạn đã xem xét chú chim của bạn kỷ chưa. Có khi trong quá trình vậy chuyển bạn đã làm cho nó sợ và nhảy trúng thành lồng nên bị thương, chim đau nên bất động, có khi để từ từ chim sẽ hết thôi bạn.

6. Tieu Giao

Tieu Giao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    98
    Bạn bắt ra xem co gầy không, rồi thổi nhìn phao câu có bị mưng mủ không? Mình nghĩ chim cua bạn bị mưng mủ o phao câu, nếu là như vậy cần phải chữa trị ngay nếu không sẽ.....chết. Nếu có mủ bạn nạn hết phần mủ đó ra , vài ngày sau bắt ra kiểm tra coi có mủ lại không thường nặn mủ khoảng 2- 3 lần là hết. Chúc bạn thành công nha