Giúp con ưng nhà em với

Thảo luận trong 'CÁC LOẠI CHIM RỪNG KHÁC' bắt đầu bởi quanha_ico, 12/4/08.

1. quanha_ico

quanha_ico New Member

Thích đã nhận:
    0
    con ưng nhà em mới mua bị ng ta cắt lông cánh h ko bay đc.em nó cũng yếu và chưa quen ng nữa.các bác cho em hỏi lông cánh của nó có tự mọc lại đc ko.và chăm sóc nó thế nào để cho nó thuần

2. Lưu Khang

Lưu Khang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    Ưng cũng như bao loài chim khác thôi, ban đầu sống trong tự nhiên nên mới bị bắt sẽ rất hung hăng , bay loạn xạ, rất sợ người. Nhưng nếu tiếp xúc nhiều dần dẫn nó sẽ quen người lắm đấy ! Lông nó chắc chắn sẽ mọc lại thôi, bạn phải kiên nhẫn ! Tốt nhất khi mới mua về , bạn cho nó ở nơi ít người vào ra một chút. chịu khó cho ăn uống đầy đủ, ! Chúc thành công !

3. gambit

gambit Member

Thích đã nhận:
    1
    Em không biết con chim đó anh mua ở đâu , nhưng chắc bị người ta bắn về đấy , nhưng mà con đó mới vừa về , lại thuộc dạng trưởng thành nên rất hung hăng , nên để xa tầm tay trẻ em , và chăm sóc thật kĩ nhe ! Còn về phần lông thì anh đừng lo , lông giống như cỏ , còn gốc là còn mọc mà , nhưng em không chắc là nó còn giữ được vẻ đẹp đâu đó nha !

4. Frankentai

Frankentai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    234
    Bạn à mình có ý kiến thế này ,nếu mà lông lâu mọc quá thì bạn nên nhổ cái lông đã bị cắt đó đi thì nó xẽ mọc ra lông mới ,nhưng cẩn thận nhé kẻo con chim bị nhổ lông nhiều quá thành chim quay đó nghe....!

5. nhoccan_thamlam

nhoccan_thamlam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    đúng rồi nếu lông mọc lâu quá anh nên nhổ lông nó đi nó sẽ mọc nhanh hơn. Nhổ chim nó cũng ko đau lắm đâu nhưng nhớ là mỗi ngày nhổ một ít thôi

6. truonggianghtv6

truonggianghtv6 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    Bạn cứ cho nó ăn thịt sống ( thịt lợn hoặc bò ). Nếu nó ăn được và khỏe lên thì lông sẽ tự mọc ra thôi. Không lên bắt nó nhé và nếu bắt nó thì cẩn thận với cái chân của nó nhé, móng nó cực sắc và khỏe đấy.

7. timrgv

timrgv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    có hình con chim kô bạn , post lên cho mọi người cùng coi .

8. hieuono

hieuono Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    con chim ưng này lúc đầu về bạn phải cho uống nước khoáng tinh khiết, hoặc nước lọc pha đất của nơi bạn đang sống ý. Từ đàu nuôi nên bịt mắt nó lại - nói chung tỉ lệ nuôi được cũng hiếm lắm :(

9. obienden

obienden Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Theo mình thi nuôi nó cũng dễ thôi nhưng đặc biệt là phải có thời gian cham sóc nó như vậy nó mới dạn dĩ đượ. Mình có nuôi 1 con giờ cũng khá khôn thả nó ra thi nó chi bay vòng vòng xung quanh nhà thôi, nhưng chỉ tiếc la mình chưa huấn luyện nó săn mồi được nếu ai biết cách day nó săn mồi thi chỉ giáo với thank. còn con chim bị cắt cánh nếu muốn mau ra lông thi ban nên nhổ bỏ lông bi cắt đi va mỗi lần nhổ ít thôi nha.