Giúp con yểng nhà cháu với

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi G.M, 11/12/07.

1. G.M

G.M New Member

Thích đã nhận:
    0
    :mad: Cháu có nuôi 1 con yểng ,nói rất nhiều ,bề ngoài nó trông rất đẹp . nhưng không hiểu tại sao gần đây nó cứ hét lên rất điếc tai , nó hót thì còn đỡ nhưng nó cứ hét thôi các bác a. khiến cho bố cháu rất khó chịu.[-( .mà cháu lại chả biết làm như nào để chữa cho nó hết cái tật đấy.khẩu phần ăn thì cháu cho nó ăn hoa quả thinhe thoảng,cho nó ăn ớt với cơm ,và thịt bò.CÁC BẤC BIẾT CÁCH NÀO ĐỂ NÓ KHỎI HÉT THÌ CHỈ CÁCH CHỮA CHO CHÁU.,CHÁU CẢM ON CÁC BÁC RẤT NHIỀU:-*

2. vph

vph Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Tôi nghĩ là không chữa được đâu bạn ạ.
    Bạn bán rẻ lại cho tôi, tôi để ngoài vườn nên không sợ nó hét.
    Nếu bạn đồng ý, tôi sẽ lên Hải Phòng mua lại, bạn mua 1 con non khác nuôi lại từ đầu

3. luandv2004

luandv2004 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    muốn chim đỡ hét theo mình bạn nên dạy nó nói lại cụ thể là bạn thấy những câu nào chim đã nói được rồi nhưng dạo này không thấy hoặc ít thấy nói lại thì mình nhắc lại cho chim nhớ. khi đó chim sẽ ít hét lên thôi.

4. Cuvo1970

Cuvo1970 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    131
    Nuôi Yểng con nào cũng hét ....thậm chí có con hét rất nhiều..cách chữa hết hét như sau : mua một tấm vải màu đen trùm kín hết lồng...mua 1 đài Catset ghi : Ông ơi có khách, cháu chào ông, bẩm cụ có điệm thoại...v v...để trên nóc lồng bật cả ngày....10 ngày bỏ ra đảm bảo hết hét ngay