Giúp đệ làm thế nào để hồ cá trong nhà đỡ gây ẩm mốc?

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi ngocp, 14/4/08.

1. ngocp

ngocp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Chào các bác,em là người rất thích chơi cá cảnh.Nhà em có tới 4 cái bể kha khá ở phòng khách nên phòng rất ẩm nhất là về mùa xuân này,nhiều lúc cũng gây khó chịu nhất là với cháu nhỏ.Vậy các anh có kinh nghiệm gì về vụ này không chỉ giúp đệ với không có nguy cơ bà xã đòi giải thể mấy cái bể này quá.Tình thế cấp bách nên không biết pót vào đây có được không nhờ các mod chuyển giúp vào mục phù hợp.

2. haiminh_nguyen

haiminh_nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    Mình cũng hơi ngạc nhiên vì nhà mình từng có cả dãy hồ nhưng chả thấy ẩm thấp gì.có lẻ do nhà bạn hơi chật chội và lưu thông không khí không tốt nên mới xảy ra tình trạng trên.giờ 1 là bạn coi lại hệ thống thông gió nhà bạn,2 là bố trí hồ càng gần cửa sổ hay cửa ra vào càng tốt.cách cuối cùng là sẽ bị vợ đình chỉ nuôi cá thì đau lòng lắm đó nhé.Thân

3. tuquy-khong

tuquy-khong Banned

Thích đã nhận:
    1
    Kà..kà đơn giản thôi,có một cách hiệu quả bạn lắp 1 chiếc điều hòa nhiệt độ đảm bảo không khí ngon lành luôn vợ con lại khoái,bể cá rúp không khí thêm mát mẻ,và rất sạch khi không khí đi qua điều hòa,thật một công đôi việc tốt quá còn gì?Bắt tay vào việc ngay đi bạn.Thân!