giúp đệ với- hỏi về La hán

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi c12, 13/12/05.

1. c12

c12 New Member

Thích đã nhận:
    0
    cho em hỏi cá la hán mái lên đầu hay không. sao em thấy một số người sơn hồ màu đỏ chi vậy và ngăn cũng màu đỏ luôn. nên nuôi cá trong môi trường nhỏ hay rộng là tốt

2. kiet445ss

kiet445ss New Member

Thích đã nhận:
    0
    nuôi cá trong môi trường rộng là tốt nhất đó bạn

3. thientainuoica

thientainuoica New Member

Thích đã nhận:
    0
    cá la hán mái cũng có lên đầu nhưng là do di truyền chứ ta ko làm được đâu

4. SamTran

SamTran New Member

Thích đã nhận:
    0
    La hán mái mà có đầu khó kiếm lắm bạn ơi, nhất là các giống hiếm. Hồ sơn màu đỏ theo mình thì có lẽ La Hán đa số có thân nền màu đỏ nên ngươi ta làm hồ màu đỏ để khi nhìn vào thì sắc đỏ sẽ càng thêm rõ hơn so với bình thường và chú cá sẽ trở nên đẹp hơn và sẽ dễ moi tiền từ trong túi của bạn hơn ( vì thấy cá đẹp wá không thể không mua) :)

5. Duongnguyen

Duongnguyen The last Maya

Thích đã nhận:
    60
    Trời ạ, các bác đi quá xa rùi, trở lại ngay trở lại ngay, chưa chi mà đã tới moi tiền rồi=))

-Cá la hán cần phải nuôi hồ rộng cho cá nó tung tăng, cá sống trong hồ rộng nó sẽ phát triển tốt hơn và mau lớn hơn, chỉ khi cá còn quá bé thì mới nên ngăn hồ nhỏ để dễ chăm sóc và cá dễ ăn mồi

-Màu sắc phông nền và đáy ảnh hưởng rất nhiều đến màu sắc của cá, thường thì người ta dùng phông nền có màu sặc sỡ và đáy có màu sáng, khi cá trưởng thành thì không cần cũng được vì khi ấy màu của cá đã ổn định. việc dùng phông màu xanh hay mà đỏ thật ra là thế này, nếu cá của bạn có tông màu xanh, khi dùng phông màu xanh thì nhìn cá có vẻ xanh hơn và màu đỏ thì cũng vậy, cá đỏ thì nhìn sẽ đỏ hơn, Tông/Tông ấy mà.

-Cá mái có đầu bự như cá trống thì mình có thấy qua, nhưng hình như bọn cá mái có đầu bự là do bị triệt sản thì phải, nhiều người cho 1 cặp cá bố mẹ có đầu bự như nhau ép đẻ mà có thành công đâu.

6. ai-armani

ai-armani New Member

Thích đã nhận:
    95
    Bác Dương Nguyên ơi.Bác nói cá mái có đầu bự là bị triệt sản hả bác.Ý bác nói là sao.nó đẻ được ra trứng rồi ko đậu hay là nó ko đẻ trứng.Cá trống triệt sản thì em có nghe nói.Chứ cá mái bị triệt thì em mới nghe bác nói đó.KO lẽ ta mang cá ra cắt buồng trứng giống như ở người hả bác.
    Còn vấn đề mà bác nói người ta cho ép cá cha mẹ có đầu mà ko đâu là do con trống chứ ko fải do con mái đâu bác ah.
    Uh mà wên nữa chuyên bác ép cá ra sao rồi có thành công ko?Hay là do con mái bị triệt nên ko đậu.....
    Cá mái có đầu thì nhà em có 5 con lận bác ah.con nào đẻ cũng tốt hết.Do em ko có trống đẹp mà ko bị triệt (bán hết rồi) nên ko cho đẻ.Em đang gầy lại giống.Cá còn nhỏ cỡ 5 tháng thôi.Em có 2 con rồng đỏ mái đầu bự.2 con red shock mái và 1 con srs đầu như con trống.Khi lên khi xuống(khi lên sờ vào thấy mềm mềm và thấy rõ muốn wa lưng luôn đó pác.
    Bác cho em ý kiến nhé

7. phamhoang

phamhoang New Member

Thích đã nhận:
    4
    uh như bác duong nguyen đã nói ,đa số những con cá mái mà có đầu bự như cá trống thì nó đã bị triệt sản rồi,vả lại hầu như không có con cá mái nào mà đầu bự như cá trống đâu,cá mái thường chỉ trội về màu sắc thôi
    bác ai-armani ơi bác có bán con mái không nếu có bác PM cho em nha
    em cũng có 1 con big head đẹp lắm em đang muốn cho nó ép với con mái có đầu bự để ra đàn con đẹp,để mà còn tặng mấy bác rên diễn đàn nữa chứ