Giúp đỡ em yến hồng bị mốc

Thảo luận trong 'Hỏi đáp kinh nghiệm nuôi chim Yến hót' bắt đầu bởi kiu, 19/6/11.

1. kiu

kiu Member

Thích đã nhận:
    24
    mình có em yến hồng đang tập hót nhưng bị mốc, xin hỏi có cách nào khắc phục được ko ạ???

2. hainamnd

hainamnd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    66
    Khó hiểu quá nhỉ, bác tả kỹ 1 chút xem là bệnh tình em nó làm sao mới có thuốc chữa bác à!

3. nhanviendc

nhanviendc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    85
    chim để nơi ẩm thấp hoặc vệ sinh kém thì hay bị mốc , trị mốc cũng đơn giản và có nhiều cách , dùng chút nước trà pha thêm ít muối rửa sạch chỗ mốc cho chim , nhớ bóc hết cả phần mốc trắng bám trên da , mỗi hôm rửa 1 lần chắc vài hôm là hết thôi

4. kiu

kiu Member

Thích đã nhận:
    24
    mốc lông mà, lông nó giờ có kiểu vảy cá màu phớt trắng í :D

5. thai_moscow

thai_moscow Well-Known Member

Thích đã nhận:
    47
    bạn phải nói kĩ như vậy mới hiểu được ,hóa ra con đó mọi người hay gọi đó là con hông MỐC ,cụ thể là thế này ,bản thân bố mạ đẻ ra con đó không phải là con hồng thuần chủng ,có thể con mẹ hoặc là con bố bị lai tạp với dòng khác lên đời con có bộ lông như vậy ,tốt nhất nếu bạn nuôi chơi nghe hót thì cư nuôi thôi còn nếu có yđịnh nuôi ghép đẻ thì không lên nuôi vì sau này con nó cũng lại như vậy ,lân khác khi mua bạn lên xem kĩ dòng giống rồi hãy mua ,còn bây giờ không làm sao cải thện được nó đâu --thân chao và chúc bạn sẽ có kinh nghiệm cho những lần mua sau

tran tue linh and kiu like this.
  6. duongbinh

duongbinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    149
    hi, cho xin tấm ảnh bạn ơi...............................................Thân

kiu thích bài này.
  7. ToanDN

ToanDN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    154
    chim của bạn không phảit bị mốc đâu! Mà chim của bạn nó có màu lông như vậy! Ngoài bắc gọi là hồng phủ, trong nam gọi là saumon đó bạn! không vấn đề gì đâu!

kiu thích bài này.
  8. dungphoduc

dungphoduc Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    1,103
    Ở HP thì mọi người gọi là hồng mốc tức là con hồng lai giữ hồng và bạch, hoặc là con lai. Ngoài bắc thì những con lai kiểu vậy ko có giá trị thẩm mĩ lắm. Nuôi nghe hót thì ko vấn đề gì.

tran tue linh thích bài này.
  9. tran tue linh

tran tue linh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    66
    Con hồng đó trả lại người ta thôi! Con chim đó không phải hồng mốc đâu mà là hồng quế rồi.