Giúp đỡ két mình với!

Thảo luận trong 'Chim cảnh trong nhà' bắt đầu bởi duocminhhoang, 10/5/11.

1. duocminhhoang

duocminhhoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Mình mới tậu thêm 1 em két ngực đỏ nữa, của 1 thành viên bán lại 150k, nhìn đẹp mà chủ trước cắt cánh quá xấu, sao đem về nhà, con mình đang nuôi ăn hiếp nó quá [​IMG]. Anh em có cách nào chỉ mình cho em mình nuôi ko ăn hiếp nữa không? nó cứ nhắm chân và mỏ mà "phập". Con mới nhìn thân thiện lắm, to con hơn tí. Nói chung là kẻ 8 lạng người 1/2 kí. Anh em tư vấn giúp mình với, còn nhỏ mà sao gấu quá! [​IMG]
    Vài nhận xét cá nhân: em mới thì chân xanh xanh, em cũ chân xám. Em mới tự ăn được rồi, ham ăn lắm. Đặc biệt mới đem nó về mà nó rất thân thiện, cả với chủ lẫn két cũ. Em két cũ bạo lực quá, em kia chỉ biết chạy, mình giữ con két cũ lại, thì con két mới lại rỉa lông + cắn xích của con kia
    Hình đây nè các bạn. CON ĐANG RỈA LÔNG VỚI CẮN LỒNG LÀ EM CŨ CỦA MÌNH NHÉ:
    http://img850.imageshack.us/g/hinh0012.jpg/
    cho mình hỏi lun sao e nó đi phân ngộ quá? hay là chủ cũ cho ăn toàn mận?
    em mới mua lớn hơn e mình nuôi tí xíu ( gần như xem xem) mà tự ăn tốt quá! Em mình nuôi còn phải đút, chưa tự ăn được, chỉ nhai được thóc ( chưa chuyên nghiêp như em kia )

2. duocminhhoang

Thích đã nhận:
    4
    không ai giúp mình hết vậy??????????????????????????

3. linhlan

linhlan New Member

Thích đã nhận:
    0
    Cái bãi màu đỏ là phân của em mới hả bạn. Tình hình là nếu mà em nó chỉ ăn thóc mà ra được bãi màu đỏ đấy thì bác phải xem lại chắc nó bị đi ngoài đó, bình thường phân của nó phải màu xanh. Còn về vấn đề em cũ của bạn chiến em cũ thì cũng là bình thường thôi, để thời gian cho 2 em nó làm quen dần dần là ổn thôi

4. Xi Trum 2000

Xi Trum 2000 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    đấy là hạt mận :laughing:

Bạn cứ nuôi 2 con gần nhau, rồi chúng nó sẽ quen nhau nhanh thôi.

5. thd44k4

thd44k4 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    bạn nhốt 2 con riêng ra thì làm sao mà nó cắn em mới được.cách ly 2 đứa nó thì dạy nói mới nhanh

6. duocminhhoang

Thích đã nhận:
    4
    giờ thấy tụi nó hết cắn nhau rồi bạn, ai cũng nói tách riêng ra thì nhanh nói hơn, tại mình ko có thời gian, hiện tại đang cho 2 em nghe ghi âm luôn