Giúp đỡ mình về giống Khỉ Đỏ

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi cogaixudua, 8/5/07.

1. cogaixudua

cogaixudua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Hôm trước mình vừa từ chỗ anh Mạnh Long ra để hỏi ảnh về giống Khỉ Đỏ(mình muốn mua 1 con vì thấy nó đẹp cũng dễ thương nữa),nhưng con Khỉ Đỏ ảnh cho mình xem lại có chữ(nó to chưa đến 2 ngón),mình xin hỏi các bạn con đó có phải Khỉ Đỏ ko,người nó đỏ hồng rồi,mắt vàng,đầu nhú nhưng lại có chữ vì mình thường thấy giống Khỉ Đỏ ko con nào có chữ hết,mong các bạn giúp đỡ và có gì cho mình bít thêm những chỗ nào bán Khỉ Đỏ(ngoài chỗ anh Long) cỡ 2 ngón luôn nha,cám ơn các bạn :)

2. Aquamarie 001

Aquamarie 001 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn đừng lo!Chắc chắn đó là khỉ đỏ vì chổ anh Long bán uy tín lắm ko có nói năng thách hay lừa khách hàng đâu!Với lại theo mô tả của bạn thì chú khỉ ấy còn tơ lắm chưa lột đâu!Mốt lớn nó sẽ tự lột à,mà nó còn nhỏ mà có võ như vậy thì bạn cứ yên tâm!........

3. cogaixudua

Thích đã nhận:
    3
    Nhưng mình thấy anh Long hình như bán có hơi mắc so với mình(300 nghìn)mko bít mấy chỗ khác thì sao nhỉ? :confused:

4. Supreme

Supreme Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    chài 300k là đc roài đó bác,bi giờ kiếm ko ra cái giống đó đâu,a.Long bán giá vậy chấp nhận đc roài bạn mua ko lầm đâu,yên tâm nhé

5. thanhbinh

thanhbinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nếu đã kiếm ko ra thì có 2 nguyên nhân, thứ 1 nó đc nhiều người ưa chuộng nên hiếm (cái này chắc ko rồi), thứ 2 ko ai ưa nữa nên ko có, vì vậy mình thấy bạn đừng nên mua loại đó nữa, mua kcx mà nuôi với giá đó bạn cũng có thể kiếm đc 1 e KCX rất ra dáng đó, vài dòng ý kiến của mình, chúc bạn sớm có cá đẹp

6. cogaixudua

Thích đã nhận:
    3
    Mình cũng bít là giống Khỉ Đỏ giờ ko còn ưa chuộng nữa ,nhưng mình vẫn thích nó ở chỗ là nó có màu đỏ khác biệt với các con khác và nếu đầu của khỉ đã lên thì nó sẽ lên rất to và đặc bịt khỉ đỏ rất dữ và khôn nên mình vẫn ưa chuộng giống này,mình tin nhìu người khác cũng rất ưa chuộng Khỉ Đỏ và mong muốn thời hoàng kim của nó sẽ quay lại,thân :) (mình lấy con cá của anh Long rồi,bậy giờ chỉ còn chờ nó lớn và lột xác thôi,đầu đã nhú xương) :)

7. TNHAN

TNHAN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chúc mừng bạn đã mua được một con cá đẹp và vừa ý nhé !
    Nhớ pót hình lên cho anh em 4 room nhận xét và thời gian củng như quá trình phát triển của cá nhưng nhớ khỉ đỏ rất ưa muối mới về nên tập bỏ muối vào hồ hay sau mỗi lần thay nước ngày một nhiều nhưng có giới hạn thôi vì muối rất tốt vừa có tác dụng khử trùng vừa có tác dụng giữ màu cho cá nữa đó bạn .

8. cogaixudua

Thích đã nhận:
    3
    Bữa nay sao con Khỉ của mình nổi sọc nhìu wa và lại hình như có triệu chứng hơi nhát,ko bít vậy có ảnh hưởng gì tới tương lai ko vậy,mình nghe nói Khỉ Đỏ sung lắm mà,hay đó chỉ là 1 triệu chứng mà bất cứ cá bột nào cũng từng bị?? :confused:(nói ko thì cũng khó,có ai chỉ mình cách up hình ko??)

Last edited: 10/5/07
  9. bi113

bi113 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    có mua thì, mua con superstart đó, cũng có 400 trên chỗ Hồng ANH thui! nhưng đã co đầu và hình dạng cũng body lém, chứ cái con khỉ đỏ đó thì Phiu lém!!!! ( VS cogaixuadua ha ha ha ha! )

10. bi113

bi113 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    níu mà cogaixudua la thành viên chính thức, thì hãy nói cho em bít cách phân bịt zữa, thần tài đỏ và khỉ đó. Níu mà đã chơi màu đỏ thì , em thấy thần tài đỏ có màu ngon hơn nhìu. Níu các bác bít thì chỉ em. Thanks nhìu

11. h_l_dang

h_l_dang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Nó bị nổi sọc chắc do mới về nên chưa wen với môi trường mới đó bác

12. bi113

bi113 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    các bác nghĩ cái con khỉ đỏ đó có tương lại hong za mấy bác, chứ em thấy phiu wé! em xém định mua, zo lời zụ của côgaixudua đó.

13. catandtom

catandtom Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn bi113 dùng ngôn ngữ cyber nghe đau "đèo" quá đi thôi.