giúp đỡ ! nghi vấn phượng hoàng có bầu

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi †hanlong†, 19/8/13.

1. †hanlong†

†hanlong† Active Member

Thích đã nhận:
    1
    các bác giúp em với ! em tình cờ đọc 1 bài viết về phượng hoàng có thấy nhắc đến việc khi cá cái có bầu sẽ chọn 1 khu vực mặt phẳng tương đối cao để đẻ trứng
    tình hình là hôm qua e mua về 1 em phượng hoàng mái ... và từ hôm qua đến hôm nay e thấy em nó cứ lẩn quẩn trên cái mặt máy bơm lọc của bể vì đấy là chỗ có mặt phẳng cao nhất trong bể nhà em .. vậy liệu có phải phượng hoàng nhà e có bầu và sắp đẻ không ạ
    ai gặp qua trường hợp này rồi cho em ý kiến với

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:11 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:44 PM ----------

ai giúp em với máy bác vào xem mà ko ai có cao kiến gì sao @@

2. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    không phải cao nhất nha bạn , cặp cá khi chọn được nhau sẽ ''rủ '' ra 1 góc bể làm vệ sinh sạch sẽ ( dĩ nhiên là mặt phẳng ) rồi sinh sản , 1-2 lứa đầu tiên , thường cá sẽ xơi trứng đi , sau đó những lứa tiếp theo chúng sẽ giữ con , đúng chất cichlid .
    VỚi con cá bạn tả , có thể cá đang stress do mới về bể mới . bạn chỉ có 1 con thôi ah ? nếu cá trốn hay bơi lùi vào máy hoài thì ko phải là ss bạn nhé

3. †hanlong†

†hanlong† Active Member

Thích đã nhận:
    1
    hiện tại trong bể e có 3 con PH lúc mua về thì còn bơi phía ngoài ... sau thấy 1 em cứ bơi o trên mặt máy bom lọc mà nó cứ ở đó suốt ko đi đâu cả .. cho ăn nó cũng ko ăn luôn a .. bụng nó thì e ko thấy to .. hay là nó bị bệnh gì a ?