Giúp đở về thức ăn

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi Arihuy, 18/12/07.

1. Arihuy

Arihuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Mình nuôi 1 con Lan Hán Kim Cương, khoảng 5 tháng tuổi. Mới đầu nó lên đầu ok lắm nhưng châu thì ko leo đầu. Mình cho ăn tép và thức ăn khô JBL. Sau này, nghe "cao thủ" chỉ dạy cho ăn XO (loại cho kim cương ăn), mình cũng mua về cho ăn thấy nổi châu leo đầu thật mà sao mình thấy cái đầu nó không to như trước nữa mà có vẽ xẹp. Mấy anh chị em có cao kiến gì chỉ mình với, cho thức ăn loại gì (à nguồn nước thì mình xài hệ thống lọc như anh Trịnh Phương An nên có thể nói là nước sạch) cho ăn như thế nào? ~X(

2. BLACKDRAGON

BLACKDRAGON Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    cho ăn cái nào bổ cái đó là phải rồi,bác cho ăn xo vừa châu vừa đầu đi supperred gì đó hộp đen

3. letrong

letrong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Nên phối hợp 2 loại vừa châu vừa lên đầu hoặc cho ăn Xo đen như bạn blackdragon nói cũng được . Nhớ cho ăn thêm tép - cá lóc - thịt bò là cá bạn sẽ đẹp toàn diện hà.

4. vuthien

vuthien Active Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn nên cho ăn theo bạn letrong nói đi,nhớ cho ăn tép nhiều một chút[​IMG]

5. longca21

longca21 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    sao thấy pác chỉ cho nó ăn thức ăn viên ko vậy, đừng nói với em là pác ko cho nó ăn thức ăn tươi nha, thức ăn tươi là bữa ăn chính trong ngày , thức ăn viên chỉ cho ăn vào buổi tuối hoặc ăn giống như tráng miệng ấy. Thức ăn tươi chỉ có thể là tôm or tép (khuyên nên ăn tôm), lúc nào trong tủ lạnh của pác cũng phải có tôm đông lạnh. sáng và trưa cho ăn tôm, đều đặn ngày 3 bữa là gù và châu đều lên cả.tất nhiên là bỏ wa khâu gen nhé, nếu gen của pác có vấn đề thì ăn cách mấy cũng như ko à.

6. NguyenDinhSang

NguyenDinhSang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    ừm cho ăn x0 lên đầu dữ lém nhưng ko to lém hihi ,cho ăn jb là tốt rồi nhưng cũng bình thường hihi
    tốt nhất cho ăn hai loại sáng x0 chưa jb tối cho ăn tép là ok rổi còn jì bằng nữa mình cung cho em nó ăn ưống như vậy

7. Arihuy

Arihuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Cảm ơn nhiều, mình cũng có tôm đông lạnh nhưng hôm rày để coi XO có lên châu không nên ít cho ăn. vậy mình cho ăn lại như cũ là ok rùi (sáng tối là tôm, XO là tráng miệng =)) ) gen cá mình ok lắm, hồi nhỏ cở ngón tay đã có đầu, giờ nó nửa bàn tay đầu nó nắp chai bia rùi (ai cũng thích bia nên lấy hình tượng này dễ hình dung).

8. bsninhhungxm

bsninhhungxm Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    nhưng ăn mỗi lần mấy con tép là đủ vậy các bạn ơi?

9. N6233

N6233 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình đang cho cá ăn thức ăn khô loại Flower mini, không biết loại này tốt không? nhờ các bạn chỉ bảo giúp!