Giúp đỡ!!!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi trai_mien_tay, 26/6/07.

1. trai_mien_tay

trai_mien_tay Member

Thích đã nhận:
    0
    Máy lọc của mình hiệu RS 680 (25W) sao tự nhiên kêu rồ rồ. Mình đã tháo đầu hút và làm sạch sẽ cho nhớt vào trục cánh quạt mà vẫn kêu. Có bạn nào biết chỉ dùm mình với, máy mua chưa được 1 tháng mà đã... đây là cái thứ 2 rồi đó. Cám ơn nhiều!

2. Pham Quoc Tuan

Pham Quoc Tuan Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo mình bạn nên mua máy lọc để trong hồ cá. Như vậy sẽ không bị bụi bám vào và máy sài rất lâu.

3. TyBa

TyBa Active Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn nên chọn loại máy lọc trong bể vừa không ồn lại dùng rất bền

4. Hoa la canh

Hoa la canh Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Mình cũng đang xài RS680 để ngâm trong nước, dã 3 tháng rồi mà vẫn xài tốt. Máy kêu chắc do kẹt cánh quạt rồi đấy, bạn mở ra và lắp vào cho cẩn thận xem sao.

5. vtct

vtct Member

Thích đã nhận:
    0
    ah bạn mở máy ra kiểm tra 2 nút cao su nhỏ ở hai đầu xem,có thể lúc bạn ráp máy lại hơi mạnh tay nên nút cao su bị rách nên mới kêu rè rè thế đấy

6. trai_mien_tay

trai_mien_tay Member

Thích đã nhận:
    0
    Rất cám ơn các bạn nhưng mình đã phải mua 1 cái mới rồi hiệu Lifetech. Hy vọng nó sẽ bền

7. trai_mien_tay

trai_mien_tay Member

Thích đã nhận:
    0
    Mua máy mới hàng hiệu vậy mà vẫn bị kêu, không hiểu tại sao. Có ai xài thì chỉ mình với, máy hiệu Lifetech 23W. Mở ra và kiểm tra cho dầu vào rồi mà vẫn kêu, không hiểu nổi. Ban ngày ít nghe nhưng ban đêm thì tiếng ồn không thể chịu nổi.

8. tien378

tien378 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    :) Bạn kiểm tra kĩ lại xem âm thanh từ máy hay từ chỗ khác(chỗ để máy) ống dẫn hay thứ gì đó ... ? Nhìu khi máy chạy và những thứ đó rung...... phát ra tiếng ồn.

9. lephuoc

lephuoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    có thể không do máy rồi,bạn nên kiểm tra chêm đêm lại có thể giảm đi tiếng ồn

10. lahancon

lahancon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình nghĩ chắc không phải là do máy rồi, Lifetech xài rất bền và tốt. Bác xem lại máy có bị rung nên va chạm với thành hồ nên kêu rè rè không? Nếu máy Lifetech dạng nằm ngang thì bác nên chế 1 cái ống hút và cho máy nằm ở lưng chừng thành hồ là nó hết kêu thôi.
    Chúc bác thành công.