giúp dùm em gấp chim vành khuyên bị gì?

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi taukilan, 12/9/12.

1. taukilan

taukilan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    con vành khuyên nhà em bệnh gì mà lông chim hơi xù,di chuyển chậm chạp gặp em cũng không chịu bay(thường thì gặp em đã bay tùm lum rồi).rồi ăn thì chỉ ăn trứng kiến,sâu,chuối.ko chiu ăn cám(đã biết ăn cám rất rành).nó bị vậy 2 hôm rồi.:crying:tính phơi nắng thử mà 2 ngày nay trời toàn mưa.ai biết em nó bệnh gì thì giúp em.huhu.:crying::crying::crying:

2. dudon

dudon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    437
    đợi 2 hôm nữa nó thăng là vừa ko có cách chữa đâu em,bài toán khó với dân chơi chim

3. taukilan

Thích đã nhận:
    51
    oaoao
    tội nghiệp con chim của em.hum nay trời lại mưa.@@

4. pisoga

pisoga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    35
    mình củng nghe nói bệnh xù lông lên củng rất khó chữa @@ ah sẳn mấy a cho e hỏi vì sáng e đi học nên ko để chim phơi nắng sáng được vì sợ mưa thất thường tạt vô chim nên e phơi buổi trưa hoặc buổi chiều có sao ko , và cho hỏi là khuyên của e nó ko chịu ăn cào cào @@ h phải làm sao cho nó chịu ăn đây mấy a

5. taukilan

Thích đã nhận:
    51
    chim của mình hình như có dấu hiệu hồi phục thì phải.thấy khỏe hơn xiu rồi,hi vọng no khỏi bênh.hi

6. Giangnamhp

Giangnamhp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    902
    Bạn kiểm tra xem có hiện tượng kèm theo nào khác không, ví dụ như đi ngoài... Cẩn thận không là bị trúng gió đấy, bôi dầu vào đáy lồng, đóng áo kín xem sao.

7. taukilan

Thích đã nhận:
    51
    hihi.em lam giống anh trước đó rồi.bây giờ chim em gần hồi phục rồi.hên là em lên mạng sưu tầm các loại bênh.hihi.ngày nào cũng cho em ấy ăn trứng kiến để hồi phục sức khỏe.

8. trantrithien

trantrithien Member

Thích đã nhận:
    0
    em nó bị đau bụng đó bạn cứ tha dầu vào đáy lồng phủ kính de nơi mát nếu dc thi pha tí mật ong vào nước cho uống trong ngày là ok nà tam thoi cho chim ăn mồi tươi và chuối để chim mau hồi phục

9. taukilan

Thích đã nhận:
    51
    hihi.chim em het benh rồi.bay nhảy tốt lại rồi.nhưng sao 3 con em nuôi bị ỉa phân ướt hoài.