giúp dùm em !!!!!!

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi quangkhai-mytho, 18/10/11.

1. quangkhai-mytho

quangkhai-mytho Member

Thích đã nhận:
    9
    com mi nhà em hôm nay được 3 tháng rồi.từ khi bắt em nó về lúc đầu ngày nào em cũng cho nó tắm.nó tắm được vài lần rồi từ đó nó không nhảy qua lồng tắm để tắm nửa.tình trạng em nó lúc nầy hơi dạn hơn lúc bắt về và hót cũng khá khá rôi.em xin các bác có kinh nghiệm xem con mi của em bị gì mà không chịu qua lồng tắm để tắm.các bác cho em biết cách khắc phục tình trạng này nhé.em rất cám ơn.:crying::crying::crying::crying::crying::crying::crying::crying::crying::crying:

KtsBim thích bài này.
  2. phamquangduch

phamquangduch Well-Known Member

Thích đã nhận:
    500
    sắm cho nó em mái bít tắm để em mái dụ nó là ok nếu em mái ko bit tắm thì để em mái cuói lồng tắm bên này cho em trống sang no gạ mái là tắm ngay.

KtsBim and quangkhai-mytho like this.
  3. boyht

boyht Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,028
    Bác để ý xem lồng tắm, chậu tắm, và cầu đậu có gì khiến nó hoảng thì thay đổi cho nó xem sao. và để nó tắm nơi tĩnh ko có người cộng thêm thời gian tắm cho nó nên cố định lúc mấy giờ trong ngày. chúc bác thành công nhé.

4. dudon

dudon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    437
    chim nó tắm theo giờ và thói quen, khi nào nó muốn tắm thì tắm còn không thì ép nó cũng chả tắm. để í xem nó tắm khô lúc nào thì cho nó tắm ướt lúc đó. cố gắng luyệ nó tắm theo giờ nhất định trong ngày.

quangkhai-mytho and minhanh like this.
  5. quangkhai-mytho

quangkhai-mytho Member

Thích đã nhận:
    9
    cám ơn các bác nhiều lắm.nhưng tớ giờ em làm mọi cách mà em nó vẩn ko chịu tắm.hu