Giúp dùm tiểu đệ : Cá bị gãy đuôi

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi ca_con, 20/7/07.

1. ca_con

ca_con New Member

Thích đã nhận:
    0
    Do sơ suất trong vận chuyển, nên con cá của đệ bi gãy mất đuôi. Bây giờ phải làm sao?
    Xin các huynh giúp dùm, đệ cám ơn lắm lắm ^_^

2. VanhDaiXanh

VanhDaiXanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Bạn có thể chụp hình lên không, còn nếu bạn thấy đuôi nó bị công qua 1 bên thì nó cũng sắp chết roài, đuôi của cá rất quan trọng bị gãy chắc thua quá

3. pe'lahan'

pe'lahan' Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    gãy đuôi đồng nghĩa với gẫy xương,đuôi là công cụ bơi của cá,nếu vị gãy đồng nghĩa là bạn nên mua dầu trường an đi là vừa,đợi em nóa ngoẽo 1 cái là chiên xù ngay

4. onlyyou1511

onlyyou1511 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn bắt con cá ra, cho lên thớt nhưng không phải thịt nó đâu nhé mà là nắn lại cái xương gãy cho nó rồi cho vào cái hồ nhỏ thôi cho nó khỏi bơinhiều vì hồ mà rộng quá nó cứ bơi hoài là cái đưôi bị tật luôn đó, nhớ sưởi và sụt khí o2 vào nhé. khoảng 1 -- 2 tháng là con cá đỡ thui

5. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    À bác onlyyou1511 nói cũng có phần nào đúng làm vậy tỉ lệ hồi phục lại cho đuôi cá cũng cao,hoặc là dùng 2 miếng kinh ép người cá lại lúc này cá ko thể bơi hay làm gì cà,cách này cũng hiệu quả đọc đc trên trang nuhoangkimcuong.com nhưng mà áp dụng thì chưa biết có hiệu quả ko nữa!!!!

6. VanhDaiXanh

VanhDaiXanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Hix bạn em cá thế nào , em toàn bộ phần thân nó trong 2 tháng ah, Nghĩ thử xem con cá chiệu được không ? . cách của bạn onlyyou1511 có vẻ được đấy, nhưng mà không biết bác nắn xương nó thế nào.

7. timhieuthem

timhieuthem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn hãy vận động cho cá nhiều vào cơ mây thì cứu được