Giúp e bẫy họa mi các Bác ơi !!!!

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi lonelybird, 6/2/12.

1. lonelybird

lonelybird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    268
    Nhà em tuần nay có đôi Họa mi bay đi bay về, vài hôm là về, chúng hay đậu trên cây mit và cây si , EM co mang lụp ra nhưng ko bẫy dc, em có nên cho chim trônngs vào lup ko? em chỉ để lụp cạnh bên thui, vì sợ hư con trống , nó còn nhát lắm, vs lại cách vài ngáy chúng mới bay về, xin các bác giúp dùm em!!!!:)

2. mavanz

mavanz Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,311
    Muốn bắt được con cá lại tiếc con giun thế thì ??? Mang ngay lụp và con Mi của bạn tống vô treo lên mà bắt

lonelybird thích bài này.
  3. No_name

No_name Well-Known Member

Thích đã nhận:
    285
    nghe hấp dẫn nhỉ??? bạn gần nhà thì sang nhà mình cho mượn em mồi, ko biết còn chịu lụp ko nhg cách đây hơn 1 năm, em nó từng xuyên tạc wanh cách cánh rừng Hà Khẩu, HG ah....
    hay bạn có thể tìm mái con, bạn hay vào cội thì mượn đc ngay ấy mà...trước cũng túm đc 1 em lân la wanh nhà, nhg đc rùi thì em nó bấy nhày, trông thương wa nên nui đc vài ngày lại mở lồng cho bay tự do...hixxx...hixxx

4. lonelybird

Thích đã nhận:
    268
    Hichic e ở TP hcm bác ơi, đôi chim này chắc là của mấy bác hớ hênh quên cửa lồng !!! lúc trc em cung làm dc 1 em, tren lụp để super worm là xuống ngay, sao lần này lại ko dc. hichic

5. thansau

thansau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    780
    chim họa mi ở ngoài trời bay đến đâu là hót loạn lên đến đó, chỉ cần đua lồng bẩy lên là bắt được ngay chỉ sợ không còn ,,,

6. Micon

Micon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    558
    Gặp phải con trống trời yếu thì không bẫy mồi trống được đâu. Bạn kiếm con mái cho vào lồng bẫy, buộc thêm vài con cào cào lên cần bẫy, treo lên, mở tiếng file tiếng mái là bẫy được nguyên cặp ngay thôi.
    Mồi trống mà trống tốt quá không bẫy ra chim đâu. Thậm chí nếu chim trời quá yếu bọn mình còn trùm trống đi không cho hót nữa. Chỉ cần con mái cùi treo lên mở file tiếng mái trong máy điện thoại là đủ.
    Bẫy đi không người khác bẫy mất lại tiếc he he

7. huynguyenprg

huynguyenprg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    610
    chim họa mi bay đến đâu thì hót rất nhiều,chỉ cần 1 chiếc k
    lồng bẫy tốt và một con mồi hay la ok thôi à

huyparagame thích bài này.
  8. lonelybird

Thích đã nhận:
    268
    Mái thi e có ,nhưng đang ghép sinh sản, chắc phải đi mượn , hehehe, dùng chim mái bẫy dc hay thật, thanks bác, mai e se làm ngay.

9. lonelybird

Thích đã nhận:
    268
    Báo cáo Bác !!! e đã mượn dc em mái, mất gần 2h để chuẩn bị cái lụp, e chơi lun 2 bịch cào cào , ngồi buộc từng con lên cần bẫy, mún điên cái đầu...Hy vong kết quả tôt đẹp. thanks Bác!

10. Micon

Micon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    558
    Bẫy tốt mà, dân bẫy chỗ mình chỉ cần kiếm con mái hay là bẫy ok. Công nghệ giờ hay lắm, một con mái tốt nhé, nếu không dùng lụp thì sắm 1 đến hai tay lưới loại dùng để bẫy chim đảm bảo khi móc lưới lên bạn đi cách nó 1 m không nhìn thấy. Một cái loa USB dùng pin có tiếng mái, tiếng trống là bẫy hết lượt không con nào thoát. Tất nhiên là phải có tí kinh nghiệm như móc lưới ra làm sao, treo chim mồi như thế nào (mồi ở đây được hiểu là cả trống hoặc mái), trống trời yếu thì làm thế nào...vvv

11. lonelybird

Thích đã nhận:
    268
    THất bại rùi, cả ngày hôm qua , ko thấy chúng nó bay về, chắc bị cụ nào nẫng mất rui, hichic

12. Micon

Micon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    558
    Lại một trường hợp chậm chân.
    Cứ đợi, biết đâu nó đang rong chơi đâu đó. Lần sau cần phải làm nhanh, đừng nên sa vào việc tranh luận có nên bẫy hay để ngoài trời cho nó ra vẻ bảo vệ môi sinh môi trường. Đùa thôi, bạn cần kiên nhẫn hát bài "Đợi chờ" .
    Chúc may mắn.

chimbochao and lonelybird like this.
  13. lonelybird

Thích đã nhận:
    268
    thanks Bác, kiên nhẫn thì e có thừa, nhưng dù chúng có về nửa e cung ko bẫy, dịch cúm trở lại rùi, bẫy vào để mấy ông chính quyền mang đi tiêu hủy tọi lắm, e đang coi tình hình thế nào, nếu có đợt thiêu hủy, e se mang thả hết, chứ để bị mang đi thiêu đáng thương lắm.

chimbochao, bachmivuong and Micon like this.
  14. Micon

Micon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    558
    Còn nhiều việc cho mấy ông chính quyền lo lắm như chuyện phải làm sao mà giữ cho được biển đảo hay chính quyền của mấy ổng hơi sức đâu mà lo việc cảm cúm của chim cò, cúm gia cầm có gì đáng ngại với mấy ổng đâu, bác cứ yên tâm nhớn đi. Mấy ổng cũng không dại để dân chửi cho nữa đâu. Cái thời cứ không quản được là cấm, là thu hồi tiêu hủy nó qua rồi.
    Em có thằng bạn ở ĐN sáng qua cũng điện ra định gửi chim ra QB tránh dịch, sáng nay thấy im re. Chắc cái loa của phường bị cúm, tịt không ra thông báo về cúm gia cầm cho dân tiếp he he he...

chimbochao and lonelybird like this.