Giúp e... Gà tân châu

Thảo luận trong 'Viện gia cầm' bắt đầu bởi nguyenxu, 22/10/12.

1. nguyenxu

nguyenxu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    119
    e mới mua 1e chuối để về đúc mái nhưng khi ghép với mái thì nó lại đá chứ ko chịu rập.

Gà e mua năm nay bắt đầu mùa 3, cựa dài 7cm, e nghỉ cựu dài quá ko rập mái đc nên đã cắt đi.Vết cắt tốt, gà ko bị rêm chân, vẫn khỏe mạnh, nhưng gặp gà mái là nó đá ầm ầm.

Các bác cho e hỏi lý do tại sao gà bị như dậy. có cách gì để chửa thì giúp e với...

Thanks all.....

CN.HUY and gahocmon like this.
  2. CN.HUY

CN.HUY Moderator

Thích đã nhận:
    3,662
    Con này lúc trước người ta nuôi nhốt mình ên lâu quá--> nên không biết đạp mái. bỏ gà mái vào nó sẽ đá. nếu bạn có vườn rộng bạn thả lang với gà gì cũng được . đến khi nó biết đạp mái thì đem vào nuôi.

quocvietpcbd thích bài này.
  3. TranMinhSon

TranMinhSon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    973
    Bạn úp riêng em nó ra rồi úp thêm vài em mái gần chổ của em nó cho em nó nhìn thấy thèm vài ngày rồi hãy bỏ chung vô!

4. nguyenxu

nguyenxu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    119
    Bạn nói đúng đó, con này lúc mình mua ng ta nhốt hoài trong chuồng, lông lá hư hết, có cả 1 đóng ổ mạc gà dưới bụng và ngay phau câu.
    Đi mua trúng trời mưa to nên chỉ đứng nhìn gà thôi chứ ko vén long xem kỷ, qua hôm sau đem gà ra tắm thì tá hỏa. Giờ e nó long lá cũng đc chứ ko đẹp vì đang thay lông, mạc thì đã trị hết, nhưng giờ ko biết đạp mái :(
    nhà nuôi nhiều gà tre nên ko thả ra đc vì sợ đá lung tung, ghép với mái thì đã chịu nhưng ko đạp hix bùn.

Mình đã thử cách này rồi, nhưng khi thả ra thì nó dí mái chạy lung tung, còn e mái thì ko cho rập hix hix
    Bạn nào có cách nào hay hay chỉ giúp mình với nhe :D

quocvietpcbd and TranMinhSon like this.
  5. theanh

theanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    Bạn nhốt riêng trống và mái nhưng sát cạnh nhau.Đến khi nào 2 con thân thiện và ko mổ nhau nữa thì ghép chung.Chúc bạn có lứa gà con như ý!