Giúp e tập cho chòe lửa tắm trong lồng tắm?

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi changtrai_itnoi, 17/11/12.

1. changtrai_itnoi

changtrai_itnoi Member

Thích đã nhận:
    1
    Mấy a cho hỏi :
    - con lửa của em bẫy hồi đầu năm,giờ thay lông gần xong.nó thích tắm trong cóng vào buổi tối.giờ làm sao để tập em nó tắm đc trong lồng tắm ae?E thử cho nó qua lồng tắm,nó đứng cả tiếng đồng hồ mà ko tắm,lấy bình xịt nước sương sương thì nó rỉa lông.hic.
    để nó tắm trong cóng hoài thì lồng mau dơ,khó vệ sinh,nước văng tùm lum nhà.cam ơn ae nhiều.

2. axndinh

axndinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    35
    vậy là để em nó gần con chim khác đang tắm, cho em nó bắt trước thử xem sao nha bạn. thân.

changtrai_itnoi thích bài này.
  3. SonnguyenVT

SonnguyenVT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    500
    Khoảng chừng 8-9 giờ sáng bạn đem ra phơi nắng khoảng từ 30 - 45 phút. Sau đó bạn cho nó sang lồng tắm và phun nước nhỏ giọt hoặc vẫy nước lên mình nó ( nếu có một con khác tắm gần đó thì tốt hơn), làm chừng 1-2 lần là tắm ngay ah. Nên để cầu gần sát mặt nước nhé. Lúc trước mình cũng có một con chuyền y như bạn vậy và mình làm như thế sau 2-3 lần là nó tắm ngay. Chúc bạn thành công.

4. changtrai_itnoi

changtrai_itnoi Member

Thích đã nhận:
    1
    thanks 2 bạn.để mình thử coi.vậy là phải mua thêm 1 cái lồng tắm nữa.hic hic

5. changtrai_itnoi

changtrai_itnoi Member

Thích đã nhận:
    1
    Sẵn tiện ae cho hỏi,mỗi lần em ở trần cho chim ăn là con mái nó nhảy tung lên,tung dữ lắm luôn.tét đầu luôn.Nó sợ em ở trần hay sao vậy?em mặc áo vô cho ăn thì hết.

6. nguoi me chim

nguoi me chim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    theo mình bạn thường mặt áo cho ăn nên quen rồi thấy không mặt áo lạ nên nhảy

7. namha

namha New Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn thay loại cóng nước đi, chấp nhận xấu lồng 1 thời gian, thay bằng cóng đứng thủy tinh cho chào mào 1 t/g, vì em nó tắm cóng quen rùi, khi nào em nó quên ý tưởng tắm cóng rùi thì thay loại cóng cũ vào

8. pnxuantruong

pnxuantruong New Member

Thích đã nhận:
    0
    dể mà bạn, bạn cứ cho cong nuoc mot it thoi dung de nhieu wa no thấy nhiều nước thì tắm cóng thôi để một ít cho nó uống siêng mổi buổi sáng thay nước một lần là được từ từ rồi nó tắm cóng không được thì sẽ quên thôi....thank......!

9. tony_phan

tony_phan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    79
    lửa hay bất cứ loài chim đều cũng phải tắm cả bạn à,bạn hãy tập cho chim ăn uống tắm có giờ giấc nhất định,nên cho chim tắm vào buổi trưa,như 7g đến 8g bạn có thể cho chim tắm nắng sau đó thả chim vào lòng tắm(ko nên để cầu đứng trong lòng tắm) cứ để tầm 15p nếu chim ko phản ứng bạn có thể dùng bình xịt nhẹ vào chim cứ thế 2,3ngay chim quen sẽ tắm thôi,bạn nhớ chim đã tắm rồi nên để chim phơi nắng cho lông khô rồi hãy trùm áo lồng lại nha,chúc bạn thành công

10. cacochop

cacochop Well-Known Member

Thích đã nhận:
    108
    sao lại là chim mái, chim trống không sợ bạn ở trần à, muốn chim tắm thì dễ òm, cột cánh lại quăn xuống nước vài lần là tự tắm à