Giúp e với!!!!

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi ongBIG, 20/2/12.

1. ongBIG

ongBIG Member

Thích đã nhận:
    0
    chào các bác, e là mem mới nên cũng chịu khó đọc khá nhiều bài, nay xin hỏi trực tiếp các bác vài câu.
    E ở xa Hn, cũng thích chơi bể TS lâu rồi nhưng vì xa quá mà ở chỗ e chẳng có cửa hàng mua bán nào liên quan đến TS cả. Trước khi vào diễn đàn e có lấy 1 bể TS ở Hàng Đậu, được gần 3 tháng rồi thì thấy cây cối vẫn xanh tốt bình thường, rồi vào đây thì thấy các bác làm bể đẹp mà chuyên nghiệp quá. Hôm nay e có kiếm được ít đá tai bèo, muốn setup lại cái bể nhưng đang vướng 1 số vấn đề sau.
    1. Phân, nền: e muốn dùng luôn cái nền cũ của bể được không vì e thấy hình như chỉ có cát trắng và sỏi nhỏ. E chưa kiểm tra ở bên dưới nhưng nghĩ nếu mua sẵn bể như vậy chắc người ta cũng ko làm nền cẩn thận cho mình được đâu. Vì ở xa, mua nguyên vật liệu cũng khó chứ ko e cũng đi mua về làm nền theo các bác hướng dẫn trên này rồi.
    2. Đá của e hiện nay thấy có vẻ nhiều rêu xanh và đất bẩn. E đã rửa, dùng bàn trải đánh nhưng ko thể hết được. Vậy cho e hỏi có cách nào làm sạch đá triệt để hơn không và có cần làm sạch hoàn toàn không.
    3. Nếu nền cũ vẫn dùng được thì e sẽ trồng lại, bố cục lại trên cơ sở các cây cũ đã có. Khi nào về HN được thì tính tiếp
    Mong các bác cho e vài ý kiến..!

2. ongBIG

ongBIG Member

Thích đã nhận:
    0
    e up cái ảnh mấy viên đá của e lên đây

3. ongBIG

ongBIG Member

Thích đã nhận:
    0
    bác nào vào ngó tư vấn cho e vài lời..............e nóng ruột quá rồi :(

4. ongBIG

ongBIG Member

Thích đã nhận:
    0
    chán nhỉ, diễn đàn thế này mà ko có ai tham gia hộ e 1 vài ý kiến là sao????