Giúp em 1 tay đi mấy bác ơi!!!

Thảo luận trong 'CHIM CHÀO MÀO (Pycnonotus Jocosus)' bắt đầu bởi Bomnoto, 3/8/07.

1. Bomnoto

Bomnoto Member

Thích đã nhận:
    0
    chào các bác
    em ở Huế
    em mới chơi chim.em muốn chơi 1 con chim chào mào đi bẫy cho thiệt hay
    vạy trong này co ai biết co con chim nào ở Huế đi bẫy hay thỉ chỉ đương giúp em.
    cám ơn mấy bác

2. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    bác hỏi trong này ai mà giúp được,bác hỏi ngoài huế í,bác thử hòi mấy sư phụ ở huế đi,nuôi chim con lên nó dạn đi bẫy cũng được,chờ bắt được chim đầu đàn là ok

3. que_matrix

que_matrix Well-Known Member

Thích đã nhận:
    45
    Chim non nuôi lên không đi bẫy được đâu! Nó sợ chim già rừng lắm! Nhiều khi bể chim luôn! Ngoài ấy sao không nhờ anh hoangvdp giúp!?

4. Bạch Đề

Bạch Đề Well-Known Member

Thích đã nhận:
    440
    hihi

Que_Metrix nói đúng lắm!
    Chơi chim con lên rồi cũng chờ tới mùa chim con đi bẫy mà bẫy chim con mà thôi. Thật ra, khi ra rừng, mình không biết sẽ đụng phải anh chàng nào ngoài đấy, nên lúc đụng phải đại ca ngoài rừng chim câu đấu tí là thấy xuống, cho dù mới gặp chim trời nó hót quát lại ghê lắm, nhưng đấu tí là thấy cậu nới dần.

Bạn ở Huế thì khối gì chim, nếu mà mê chim theo tôi, thì đi lùng vòng vòng, vì lúc cuối 2003 tôi có ra và "trời" thấy họ bán nhiều quá, đi đâu cũng gặp người ta bán CM, cả ngay cây cầu qua chợ Đông Ba, và cả nhà người ta. Đi đâu cũng gặp họ treo lồng CM. Nếu thật sự thích CM, bạn nên bỏ công lùng quanh thành phố mình cho biết hết và sưu tầm chim. Lúc nhỏ tôi cũng làm vậy, tuy hihi nhỏ con quá các anh ấy không quan tâm lắm. Tôi cũng vui vì lâu rồi mới nghe bạn nhắc lại câu "chốt miều" tức là Đà Nẵng tôi gọi là Chóc Mào. Câu này là bà nội thằng bạn tôi hay gọi vậy "Chốt Miều" hihi.

Chúc bạn gặp may trên đường lùng chim chiến!

5. longhuy

longhuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    muôn có chú CM chiến thì kô phải dễ đâu. mình cũng mê lắm nhưng dao này chim ngoài thay lông xong bắt dầu căng lửa nó hung khiếp , mình có 3 con chiến lắm , nhưng đều pó tay với chú đầu đàn khu vực núi ở quê mình . nó bay về đá lông khiếp lắm . vừa rồi nó đã lấy đi mớ lông của chim mồi mình ghê quá.

6. duybeo

duybeo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    33
    Chào bạn

Trước tiên mình xin góp ý thế này:Chơi chim cũng cần phải có cái lòng với con chim,ta phải nuôi từ chim bổi lên mới thấy cái hay cái công sức mà ta đả bỏ ra cho nó,mới trân trọng được cái giá trị của con chim.Chứ mua chim mồi trực tiếp về thì cũng có thể là có người bán nhưng mà nó sẽ không tốt bằng việc mình nuôi từ chim bổi lên.

Last edited: 30/9/07