Giúp em! Cá bụng rất to, đã chữa lâu nhưng khong khỏi

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi thaongan, 24/6/08.

1. thaongan

thaongan Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá của em to hơn bàn tay, đầu rất to nhưng cách đây hơn tháng sau khi cho cá ăn thức ăn mới Vikking tự nhiên bụng cá rất to, cá chậm chạp ít ăn,em đã dừng cho cá ăn lâu nhưng bụng cá ngày càng to lên,màu nhợt nhạt.Giống triệu chứng sình bụng nhưng cá không bị đi phân trắng chỉ bụng to không lòi hậu môn, nếu cho ăn mấy hạt nó cũng tiêu ra nhưng phân rất bé.Em đã ngâm mấy loại thuốc nhưng hiện tại không đỡ đã hơn một tháng rồi bụng cá ngày càng to nay nhìn căng phìng cảm giác như lấp luôn hậu môn. Có ảnh đính kèm.Các cao thủ chỉ giúp em với, em phải làm gì bây giờ đây

Cám ơn mọi người đã xem và chỉ giúp

2. Đ_Phu

Đ_Phu CLB Gà kiểng ABV TP Vĩnh Long

Thích đã nhận:
    3,494
    Chào bạn ! mình cũng có 1 chú bị giống y chang như triệu chứng của cá bạn , mình cũng trị đũ loại thuốc nhưng ko hết ,chỉ giảm bớt chút ít thôi ! mình có vài điều muốn chia sẻ cùng bạn ,1 là bạn nên cắm sưỡi 24/25 hihihi .hơi tốn điện tí nhưng khỏe cho cá cưng ..2 là cho ăn thật ít ,ngày 1 lần thôi ( vài hột thức ăn khô) hoặc là 2 con tép nhỏ ,3 là giữ môi trường nước luôn sạch ! có 1 loại tép màu đen có trứng( nó sống ở những con kênh gần sông lớn ) trị bệnh này rất hay nhưng mình tìm hoài ko thấy ...nó có tác dụng sổ làm bụng con cá xẹp xuống ..bạn cố tìm loại tép đó thử xem ,ko thôi cho ăn con dế nhũi cũng có tác dụng đó ,mỗi ngày 1 con cho ăn trong vòng 2-3 ngày ...!

3. bemit

bemit Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    chắc là bạn thay đổi thức ăn đột ngột nên em nó bị sình bụng rùi

4. pzeter

pzeter Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn ah muốn cho em nó khỏi sình bụng thì bạn ngừng cho em nó ăn vài ngày nha !!! Đừng vì tham mà mang vạ đó !!! chỉ vài ngày là em nó xụp lại như binh thương thui !!!

5. boy_nhietdoi

boy_nhietdoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    nhi`n giống muốn đẻ ấy nhỉ!!hi`!!chắc là bị đường ruột rồi!!bạn nên dung metazon đi!!không thì nó xẹp đầu thì mệt!!!

6. KhanhVy

KhanhVy Active Member

Thích đã nhận:
    5
    Bác lahanVL cho mình hỏi tí. Cho ăn con dế nhũi vậy phải cho ăn như thế nào? nguyên con luôn hả? hay la từng phần nhỏ? nói rõ giúp cái nha! Vì cá mình cũng đang bị :D

7. Naioneone

Naioneone Well-Known Member

Thích đã nhận:
    85
    nếu cá có ăn lại được pha thêm men tiêu hóa vào thức ăn cho nó ăn