Giúp em cá con mới nở.!!!!!!

Thảo luận trong 'Nuôi - Chăm cá đĩa' bắt đầu bởi Vboy89_2000, 22/5/08.

1. Vboy89_2000

Vboy89_2000 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    các anh pro cho em hỏi cá con em từ lúc nở đến nay đã được 4 ngày rồi nhưng có một số con vẫn còn bám lên thành kính mà rung rung người còn một số con thì bơi được nhưng không chịu bám vào người con mẹ chỉ bám vào con bố thì có sao không.em thấy cứ con nào bơi ra là bị hai con bắt thả vào ổ trứng mặc dù nó có thể bơi được rồi.vậy thì có sao không.cá em bố xanh lam + mẹ bồ câu thì có ảnh hưởng gì không.các anh có ý kiến hay gì thì chỉ giùm em với.tính đến giờ là 6 ngày từ lúc nó đẻ trứng rồi.cám ơn các anh đã vào xem tin.

2. thienphucadia

thienphucadia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    ko lo gì đâu bạn ạ, vậy là bạn có bầy cá con tốt rùi, theo mình cá con bám giá thể càng lâu thì tỷ lệ sống sót càng cao, xanh lam đi với bồ câu ( nói chung xanh + đỏ ) nghe anh em nói sẽ bị tiêu nhiều cá con sẽ rất xấu, ra toàn cá đĩa ma. mình cũng có 1 bầy mái xanh trống bồ câu da rắn từ ngày 20.3 đến giờ khoản 4cm nhưng trắng tinh chưa có miếng tiêu nào, mình để nuôi xem thử ra sao, ko dám bán cá này vì sợ bà con "quýnh"
    chúc bạn thành công

3. powerfullvn

powerfullvn Banned

Thích đã nhận:
    21
    hai bác cho em xin hoặc bán giá rẻ số cá nhỏ với, em nuôi hộ cho, độ 5- 6 con là OK rồi, em chăm cá con tốt lắm, còn băm cả giun ra cho cá ăn cơ.

4. phongthanh

phongthanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    336
    cá Lam+bồ câu đẻ con ra ko đẹp nhưng có những con đột biến cũng đẹp lắm

5. Vboy89_2000

Vboy89_2000 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    các anh ơi bây giờ các con con nó bám vào người rồi nhưng lại bám vào người cá bố chứ không bám cá mẹ thì có sao không và khoảng bao nhiêu ngày thì tách con được.

6. hermione

hermione New Member

Thích đã nhận:
    0
    cá ông tiên của em nở được vài ngày rùi. bây giờ nó dang bơi ra ngoài. em đang cho nó ăn trùn cám cơm mẻ( lấy ở mẻ ra ).ko bít tiếp theo fai làm gì