Giúp em con CM em nó nhào lộn liên tục

Thảo luận trong 'Bệnh viện dành cho chim Chào mào' bắt đầu bởi chichchelua, 15/8/13.

1. chichchelua

chichchelua Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Mua nó về đc 2 ngày thì nó bắt đầu nhào lộn kinh khủng, mấy anh ai biết trị cái bệnh nào mong giúp em vs. Thank mấy anh nhiều

2. chotmechim

chotmechim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,088
    bạn nên trả lại hoặc phóng sinh..........ko chữa được..............................

chichchelua thích bài này.
  3. chichchelua

Thích đã nhận:
    1
    Em có đêm nó đến tiệm trả rồi nhưng người ta ko chịu. có ông anh chỉ em cách là lấy dây chắn ngang lồng, chắn sao ma nó chỉ lên xuống cầu đc thôi. và e làm cách đó cũng có chút hiệu quả rồi. nhưng ko biết nó có hết đc k nữa.

4. chotmechim

chotmechim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,088
    khi bạn bỏ cầu đó ra nó vẫn bị lại,có những con bình thường ko lộn nhưng khi căng lên thì lộn ầm ầm,nếu nó ko đắt thì bạn nên phóng sinh,còn nuôi thêm chỉ đem cái bực mình vào người,chơi chim là để thư giãn,,,,,vài lời góp ý

5. chichchelua

Thích đã nhận:
    1
    giá của nó la 1tr2 bạn àh. bỏ sao đc, tiết đứt ruột ấy chứ. Hôm bữa có ông anh chỉ cách lấy dây cước buột ngang lồng, ko để có chổ trống để nó lộn, và cách đó cũng có 1 chút tác dụng. Mình đã làm như vậy đc 2 tuần rồi và theo dõi thì thấy chưa có biểu hiện của việc nhào lộn nào nữa, chắc phải để thêm 1 thời gian nữa ít nhất la 1 tháng nữa để nó quên lun cái kểu nhào lộn đó lun.

6. goc_badiem

goc_badiem Active Member

Thích đã nhận:
    108
    phóng sinh đi bạn , cách đó không ăn thua đâu..............................................................

7. vutienthanh

vutienthanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    Nếu hết cách chữa thì để lại cho mình thả vào aviary, cho nó tha hồ bay nhảy?

8. buiminhnghia

buiminhnghia Member

Thích đã nhận:
    1
    Chông s tật nhào lộn liên tục của chào mào

Bạn mắc thêm nhiều cầu bán nguyệt ( 6 chiếc) một nthời gian :3 thang sau tháo dần