giúp em con mồi lỡ này với

Thảo luận trong 'Nơi thành viên chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi trancongle, 12/9/12.

1. trancongle

trancongle Well-Known Member

Thích đã nhận:
    461
    tình hình là em mới được sư phụ để lại một em thổ bầu.ổng nuôi sáu năm rồi mà chỉ lên chập chững thôi.ổng nói con này chơi rất hay bài bản đầy đủ.mà em đi tập nó chĩ gáy với thúc thôi.ra rừng mà lúc thích thì gáy .không thì cứ chòi lồng hoài.có cách nào trị được ko

hungvcb thích bài này.
  2. lehieuhp

lehieuhp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,970
    Nghe người Tây mách là cứ đi nhiều lần nó sẽ quen, nhớ là "Dục tốc bất đạt!">

3. trancongle

trancongle Well-Known Member

Thích đã nhận:
    461
    trước hết xin cám ơn bác.dúng là mấy con này khó chơi thật.nhìn con này nó den như cục than ak.ko bít sau này nó có ra nước chơi ko.tại ổng kêu bài bản đầy đủ.nước ngoài cũng như nước trong.nhưng mà mình đi tập liên tục vậy nó có xuống chim ko.tại nó nhát hay tung lồng lắm.

Đảng Cu and hungvcb like this.
  4. phuong_kofk

phuong_kofk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,063
    bác luyện được con này thì tính kiên nhẫn của bác cũng tăng gấp bội đấy, tốt nhất bác có người wen chỗ họ ở có nhiều chim, sáng nào cũng đem ra rẫy treo, trưa đem vô hạ thổ phơi nắng rồi lại treo ra.nó chời với bổi từ từ sẽ căng lên, lúc đó nó dạng lại thôi. nếu thật là thổ bầu thì thĩ thật.

5. vuithudienvien

vuithudienvien Member

Thích đã nhận:
    7
    sao bác này giống con thế ! con cũng có con lỡ mà đem đi thích gáy thích là ko củng vui! ....con này trị dễ à cử chủ nhật hay ngày nghỉ cứ đem hắn đi treo nơi nào bổi gáy nhiều a! mà nhớ đem theo võng nhớ treo cu gần người cho an toàn ! mặc chop nó làm gì kệ nó còn mình ngủ khỏe khi mô nge bổi về mở mắt ra coi còn ko mình cứ ngủ! bưa rồi về ! mà có thêm 1 con mồi nửa để có cái mà đem về với lại đẻ cho con lở nó gáy theo! con chúc bác thành công!................

minhxiro and hungvcb like this.
  6. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Con chim của bạn bị nóng, hình như giống tính chủ nó.
    Bạn cần cho nó ăn ít chất thôi, chủ yếu là thóc.
    Có thời gian đem em nó đi bẫy nhiều, nó chạm bổi nhiều sẽ bớt nóng.