Giúp em gấp lắm

Thảo luận trong 'CÁ NƯỚC NGỌT' bắt đầu bởi KiepSau, 6/9/07.

1. KiepSau

KiepSau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    :mad: Chuyện là như vậy,em có 1 em cá mái 7m nó đẽ không như những con cá mái khát,khi nó đã đẽ song em bắc ra thã vào hồ khát,không dám đễ chung vì sợ ăn con nó, nhưng qua hồ khát lại đễ tiếp.Mỗi ngày như vậy em lại thấy 2 3 con trong hồ em lại vớt ra đễ vào hồ nuôi cá con.Giờ mấy anh coi chĩ em sao cho nó đẽ 1 lần cho hết chứ nó đẽ vậy giống như đẽ 2 3 con đễ dành ănn hay sao hix hix.tại vì em đễ trong hồ có nuôi cá đực đễ nó lại thụ thai tiếp mà nó làm như vậy mấy con đực nó ăn hết,em thấy nó ăn 2 3 con rồi mà không làm gì được.Bụng nó giờ sẹp lại không còn bự và cuối bụng không có màu chấm đen,nhưng thấy bụng màu trắng nhiều:crying:

2. Freak

Freak Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Chà. Bạn phải để nó đẻ hết mới bỏ cá mái ra chứ. Trong khi cá đẻ, bạn phải cho vào 1 ít trùn chỉ, để cá mái ko bị đói, dẫn đến ăn con.Tốt nhất nên để cá mái đẻ trong 1 ngày rồi mới bỏ ra. Tốt nhất là cứ để nó đẻ tự nhiên, đụng chạm vào nó , đôi khi nó sợ , ăn mất con. Mà cá mái sau khi đẻ xong ko nên cho tiếp xúc ngay với cá đực. Vừa mệt mỏi xong đã phải hầu mấy thằng cha đấy thì cá nào sông nổi

3. RAI

RAI Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    e nó chưa đẻ xong mà pác đã bắt ra rùi , e nghĩ pác nên để khoảnn 2 3 ngày , nhớ cho trùn chỉ hay bobo về cho e nó nhé

4. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    đúng là như thế,nhưng nếu là cá mái đang đẻ lun phải có một em trống ngồi ép cá,cá sẽ đẻ hết,thông thường từ 15-20 con,khoẻ lắm chừng 25 con,cá đẻ xong ko ăn cá con nhưng mình cũng tranh thủ vớt ra,có thể bạn cho cá đẻ mà ko có em trống vờn kè mái nên cá đẻ lắt nhắt,chờ đẻ hết thì bắt cá ra,luôn cho trùng chỉ,vì ko chỉ mái mà cá con cũng cần ăn trùng chỉ