Giúp em hoàn thiện nốt cái avi anh chị em ơi

Thảo luận trong 'Vườn chim' bắt đầu bởi truongcongduc, 21/2/14.

1. truongcongduc

truongcongduc New Member

Thích đã nhận:
    0
    thưa các bác, chả là đợt này rảnh rỗi e làm cái avi với diện tích DxRxC là 1m2x1m2x2m
    h đã xong phần khung sườn chỉ còn bọc lưới là xong..nhưng em lại không biết bố cục bên trong như thế nào VD như cầu đậu ntn, có nên trồng cây vào hay không vắop xếp như thế nào cho hợp lý. hiện tại thì em chỉ nuôi chào mào và cu gáy nhưng chưa biết hoàn thiện xong thì sẽ thả chim gì vào avi, anh chị có kinh nghiệm tư vấn giúp em xem avi nên thả chim gì cùng với chào mào được không ah. bác nào có ý tưởng bài trí nội thất avi hay post lên tư vấn em với.. cảm ơn các bác

2. nguyenquangtung

nguyenquangtung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    58
    Hãy nuôi chim ăn hạt , lời khuyên duy nhất mình dành cho bạn sau khi mình nuôi aviary được nửa năm

3. Solid Blue Discus

Solid Blue Discus Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,846
    Chào bạn.
    Kích thước avi như thế là đủ nuôi một đôi chào mào, hoặc một đôi cu gáy. Cây cối thì tùy ý thích, nhưng lưu ý đừng để rậm rạp quá sẽ khó cho chim bay, và vì chuồng bé nên cũng sẽ khó vệ sinh. Nếu avi nằm ở sân vườn có cây cối chung quanh thì bên trong chỉ nên dùng cành khô; còn nếu thật sự muốn có cây thì bạn có thể trồng một cây mai nhỏ, nép vào góc.

Nuôi chim rừng thì vì chim ăn thức ăn tươi nhiều, nên phân sẽ có mùi và phải dọn dẹp thường xuyên nhé bạn.

yeuchimthucanh thích bài này.