Giúp em kiến thức cơ bản

Thảo luận trong 'CHÒE THAN _ CHÒE ĐẤT' bắt đầu bởi huyhuy_ktm, 18/8/08.

1. huyhuy_ktm

huyhuy_ktm Well-Known Member

Thích đã nhận:
    11
    Em mới mua đôi chòe than non,dc biết là mới biết mổ.em muốn hỏi :chim như vậy thì bao giờ thay lông và có thể tắm nắng cũng như tắm nước ko ạ?chích chòe thích nhũng loại quả j.Vì mới tập chơi nên mong dc sự giúp đỡ của mọi người.em rất cám ơn!

2. duongtm

duongtm Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    319
    Khoảng 2-3 tháng nữa nó mới thay lông máu, nếu không bị die :D. Tắm nắng và tắm nước lúc nào chả được tùy theo bọn nó có thích hay không thôi chứ. Tắm nắng cho khoảng 10ph thôi, bọn nó còn bé quá mà. Còn tắm nước xong thì nhớ để vào chỗ kín gió không thì bất đắc kỳ tử lúc nào không biết.

Chòe không ăn hoa quả, nó chỉ ăn sâu và cào cào thôi. Bạn cho nó ăn cám pha nước và tăng cường cào cào hoặc sâu tươi là OK

3. lethanhanbd

lethanhanbd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    mùa nay trổ ra bạn biết trống mái và nên gần để chim dạn ................

4. huyhuy_ktm

huyhuy_ktm Well-Known Member

Thích đã nhận:
    11
    Thêm 1 điều nữa em muốn thỉnh giáo: hiện tại em đang nuôi 2 chú 1 lồng,(1 chú đã thấy hót truyện)Vậy thì.lúc nào thì nên tách riêng lồng ?.nhờ các bác tư vấn giúp em cái lồng vừa vừa xiền mà hợp với 2 chú nhà em với(có hình ảnh và giá cả thì em cám ơn lắm lắm lắm!!!)

5. duongtm

duongtm Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    319
    Chòe không nuôi chung lồng được, đánh nhau chết ngay. Bạn nên tách sớm đi không lại hối hận không kịp :D

Chịu khó chạy ra đầu Lý Nam Đế, lồng ở đó chất lượng tốt mà giá cả cũng vừa phải. Tầm 150k là có lồng tàm tạm chơi rồi, 400k thì ổn hơn. Đấy chỉ là lồng thôi nhé, còn cóng, cầu và móc đáy lồng nữa. Tốn thêm khoảng 50-70k