Giúp em làm bể cá

Thảo luận trong 'CÁ NƯỚC NGỌT' bắt đầu bởi baby pig, 18/9/08.

1. baby pig

baby pig Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Chào các pác,
    tình hình la em mún làm 1 cái hồ cá 60x40x40, chi bỏ cát và sỏi thôi, ko trồng thủy sinh: vậy em nên nuôi loại cá nào, nếu có lọc nước và ko có lọc nước, thi loại cá nào thích hợp, rất mong các pác giúp đỡ.

2. heoquay

heoquay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    84
    bạn phải nói rõ ra hơn bạn ah.bạn nói vậy nhiều lắm.ca nào cũng có thể nuôi dc nhu bạn nói.mà bạn nên vệ sinh cát thật kĩ nhé.rất nhiều vi khuẩn đó.hồ của bạn nên nuôi nhửng loài cá nhỏ thôi.thân

3. baby pig

baby pig Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Vâng, hồ cá của mình trang trí bằng đá, cát, sỏi thui à, mình ko bít có nên để máy loc ko, vì khó giấu, mất thẩm mĩ . Thêm cái, mình chưa rành về TS, nên ko trồng, ý mình là có thể nuôi loại cá nào trong môi trường như thế? chỉ có nước, và nước (như bạn nói là các loại cá, hihi) mình sợ thíu oxi, cá chết . Chưa nuôi cá lần nào, mong bạn giúp, cám ơn nhìu nha bạn.

4. alexie

alexie Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Nếu sỏi ko thì bạn nên làm lọc đáy.Còn cát + sỏi thì ta làm lọc ngoài dạng của hồ thuỷ sinh.Chỉ thọc 1 ống hút và 1 ống xả kiêm tạo dòng luôn( chỉ thấy 2 ống.Nếu dùng ống đen + phông đen là khỏi thấy lun ^^ -> thẩm mĩ rồi hen)
    Tốt hơn nên có lọc để môi trường hồ sạch và ổn định

Cá nào cũng đc cả bạn à.Nhưng thường thì cát đá hay sỏi thì nên nuôi cichlid.Để cho chúng vài cái hang tạo môi trường sống.
    Tuyệt dối ko nên nuôi cá vàng.Bọn này ở dơ lắm,trải đáy ko hợp và khó vệ sinh
    Thêm nữa họ cichlid (rô phi ) đa phần tụi nó khoẻ lắm giá cả cũng ok.Nuôi tương đối dễ :laughing: và sống khá là dai :p

Ví dụ cho bạn 1 hồ gồm ali(cichlid) và bọn chuột dọn bể nè

Last edited: 18/9/08
  5. baby pig

baby pig Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Vâng, xin cảm ơn alexie nhìu lắm.:blushing: