giúp em làm mô hình nuôi rùa sao với

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi yeurua_94, 26/11/07.

1. yeurua_94

yeurua_94 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    Chả là thế này,chi CPA sắp vào SÀI GÒN nên em có nhờ chị ấy mua hộ 1 chú rùa sao của anh Bi,chị ấy cầm rùa ra em trả tìn,hôm trc em đã xin bố mẹ nhưng bị quát tháo ghê gớm:crying: ,bố mẹ tưởng em lại mang mấy con rùa VN về(cái này thì bố mẹ em tưởng bọn rùa VN là tắc kè cơ đấy,nhìn chân tay lèo khèo mà:laughing: )nhưng sau đó,em đã cho bố mẹ em xem mấy con rùa của anh Bi,thấy đẹp quá nên đồng ý lun:laughing: :D .Bố em bảo sẽ nuôi ở phòng khách để làm cảnh,hehe.Hôm qua,khi tạt qua của hàng cá cảnh,bố em lại nối hứng mua sẵn cho chú rùa sao(mặc dù chưa có rùa:p ) 1 cái bể 70cm cũ với giá 100k:D.bây h bố em giao nhiệm vụ cho em trc khi đem rùa về phải làm sẵn chỗ ở cho nó,cái này mệt nhứt nhưng mà vui ghê:blushing: .nên các anh chị bít thông tin nào làm hồ cạn cho rùa sao thì chỉ cho em với,có nên trồng cỏ,cây ở trong đó ko,hay là làm kiểu hoang mạc;) .Có gì kiếm giúp em 1 số tài liệu về loại rùa này nhé,tiếng anh cũng oke thôi,và 1 số ảnh mô hình về nuôi chú rùa sao này nhé=P~
    thx................................:applause:

2. Dark angel

Dark angel Well-Known Member

Thích đã nhận:
    27
    cái này có gì là khó mà nhăn nhó thế em ^_^, chì việc pm cho anh Bi: ảnh có mấy mô hình nuôi rùa trong hồ kiếng rất hữu ích, nói ảnh cho xem hình rùi làm theo là được thui mà.........Chúc rùa luôn khoẻ và đẹp

3. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Rùa là động vật hoang dã nên bạn nuôi ngoài trời sẽ tốt hơn nhiều. Mình nuôi rùa chủ yếu cho chúng sống tốt chứ không làm cảnh nên không tán thành việc nuôi trong phòng. Tuy nhiên nếu bạn muốn nuôi trong hồ kính thì cung cấp đủ ánh sáng, nhiệt độ, độ ẩm phù hợp là được rồi. 3 cái đó quan trọng lắm, nhất là ánh sáng để chúng tổng hợp vitamin D3. Bạn có thể search Indian Star Tortoise là có nhiều thông tin cho bạn lắm.

4. tulip_den

tulip_den Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    lại mua thêm chú nữa hả em ! cố gắng nuôi tốt nhé bao h phải ra chợ đồng xuân kiếm mấy chú rùa núi nhỏ nhỏ về nuôi cho vui cửa vui nhà mới đc! ^^