Giúp em mới các bác

Thảo luận trong 'Bệnh và chữa bệnh cho chim cảnh' bắt đầu bởi cuonlbls, 31/3/13.

1. cuonlbls

cuonlbls New Member

Thích đã nhận:
    0
    tìn hình là em có 1 chú cm nuôi từ nhỏ, hót hay, dáng đẹp, mào đinh to, nhưng la chim nuôi từ nhỏ, lúc nhỏ công tử quá, nên h chả em í động chân tay j cả, nếu mà ng thò tay vào cà hoặc có con j (chó, mèo, diều hâu,...) thì xơi tuốt, chả ngán j cả. nhưng mà như đã ns là công tử quá, ngoài cầu chính ra thì nó chả đậu, chả nhảy vào đâu cả, cả sang lồng tắm cũng fải bắt sang, bắt qua thì ko sợ, thậm chí còn mổ cả tay, nhưng cũng cả chịu tắm, em dùng các kiểu cách r (từ phơi nắng cho đến cái ko nên nhất là xit nc vao ng mà chả ăn thua j), mong bác nào biết cách thì chỉ giáo co em với

2. Ngoc to

Ngoc to Active Member

Thích đã nhận:
    47
    Tập tắm cho chim nhát nước.

Hơi khó đấy phải kiên trì mới được.vì chim b mắk cái bệnh lười v nhát nước. Thế này nha. bạn hảy cho e nó nhìn thấy các con ch khác tắm trong lúc đó móc e nó chổ nắng. Cho e nó học hỏi đổ hết nước trong cọng cho nhịn khát.sau đó cho vào lồng tắm bỏ ít nước thôi. Cho e nó kh sợ nước .còn muốn chuyển cầu thì cho e nó ăn đói thôi vừa dảm béo phì mà đói thì phải nhảy thôi.