Giúp em một tí!!!!!!!!!!

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi lahan0502, 18/8/06.

1. lahan0502

lahan0502 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Con cá nhà em nó cứ lờ đờ,đặc bột nhất là bơi ngửa kô à.Mấy anh có thể chỉ giúp em làm cho con cá nó bơi lại bình thường với,nhìn nó bơi như vậy tội wá à.Mà nó bị như vậy là bị bệnh gì vậy mấy anh????Cám ơn mấy anh trườc nha.:-* :-*

Last edited: 18/8/06
  2. CHOCOLATE

CHOCOLATE Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Theo mình đoán một là cá bị sình bụng hại là nó bị xốc nước không biết có bạn nào có ý kiến khác không

3. lahan0502

lahan0502 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    em cũng nghĩ giống như anh là cá em nó bị sốc nước.Em đã bật lớn máy sủi rùi,thấy nó cũng đõ nhưng có điều này là mỗi lần nhìn lén nó xem sao thì thấy nó bơi bình thường nhưng khi em lại gần thì nó bắt đầu bơi ngửa như sắp chết vậy,rùi khi em đi chỗ khác lén nhìn nó lại thì thấy nó bơi bình thường.Vậy mấy anh có bít cá em nó bị gì kô?Giúp em với!!!

Last edited: 19/8/06
  4. HuynhLong

HuynhLong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Chắc nó đang nhũn nhẻo với bạn đó thôi, nói đùa chút nhé. Cá mình lúc trước cũng bị như vậy do nó cụng đầu vào kiếng, 1 lát sau sẽ hết. Bạn rà lại các nguyên nhân xem sao, nếu bị sình bụng thì mua thuốc trị gấp, nếu bị sốc nước thì hãy để nó yên tĩnh. Chúc cá bạn mau hết bệnh.

5. CHOCOLATE

CHOCOLATE Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Vậy là cá bạn không sao đâu mình thấy bạn nên tăng thêm muối để nó mau hồi phục sức khỏe