Giúp em nhận biết kcplt!!!!!!

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi lahan0502, 25/7/06.

1. lahan0502

lahan0502 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Nhờ mấy bác chỉ em cách nhận biết được kcplt cỡ 2ngón tay.Vì sáng nay em chạy ngang wa chỗ kia,thấy có một con giống kcplt cỡ 2ngón,đang nhú đầu,nhưng vì em còn "yếu",kô dám bắt vì sợ bị lừa.Nên giờ phải nhờ mấy bác chỉ giúp cách nhận biết!!!!!Cám ơn mấy bác nhìu!!!!!

2. kkk

kkk Freeze

Thích đã nhận:
    6
    Bài viết về giống này đã có khá nhiều trong Box,tuy nhiên,ngay cả nguồn gốc và xuất xứ và cả cái tên của nó vẫn còn là vấn đề cần "bàn luận" thêm,nên việc đưa ra đặc điểm nhận dạng dựa trên ngoại hình là ..khó,hầu hết các Mems nhìn nhận theo cảm nhận riêng của từng người,nếu có thì cũng là kinh nghiệm riêng thôi,cách tốt nhất lahan0502 xem lại các bài liên quan,hoặc có thể PM thẳng cho các thành viên có những con đẹp thuộc dòng này,để học hỏi,chúc thành công.

3. lahan0502

Thích đã nhận:
    1
    Cám ơn bác kkk nhìu nha!!!!Vậy bác có hình của ca kcplt ko?nếu có bác có thể gửi cho em một hình để em làm mậu được ko?Cám ơn bác đã chỉ giup!!!!!

4. kkk

kkk Freeze

Thích đã nhận:
    6
    Khà khà,KKK chưa nuôi dòng cá này,tuy nhiên bạn có thể Search các bài viết của tramanhfashion,bác này có mấy em được mọi người khen đẹp đấy,chúc vui.

5. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    Tui có con này nhưng nhỏ lắm.......................cũng phân biệt đuợc......vấn đề này hình như cãm quan của mổi người mà nhận xét thôi

6. lahan0502

Thích đã nhận:
    1
    @kkk: cám ơn bác nữa nha,để em thử pm với bác tramanhfashion xem,em chỉ muốn xem cá khoảng 1,5-2 ngón tay nó như thế nào thui,tại có một chỗ em thấy giống KCPLT lắm nhưng người bán lại nói là KAMFA,vì kô biết nên về nhờ mấy bác chỉ giúp đó..Cám ơn bác nha
    @SON Q4: cám ơn bác luôn nha,chắc bữa nào em xuống chỗ anh xem cá mới được!!!:):)