Giúp em nuôi cá con nha ^^

Thảo luận trong 'Cá đẻ - Cá con' bắt đầu bởi baolinhvn, 7/9/07.

1. baolinhvn

baolinhvn Member

Thích đã nhận:
    0
    em mới xin đcj 2 nhóc la hán con ( ko biết loại j hết tại em mới biết con cá LH này thoi ) bắt về thì em thấy có 1 con to 1 con nhỏ con to thì cỡ nữa ngón tay T_T con to nó dạn lắm còn con nhỏ thì cứ núp , em nghe lời bạn mua thức ăn cho cá hết cỡ 35k ông bán cá kêu cái đó cho cá la hán con cái j mà 3 trong 1 á em cũng ko biết T_T về cho ăn thì thấy nó chỉ táp táp vài cái rồi bỏ đi T_T ( con to , con nhỏ chưa thấy ăn ) em mới nuôi dc 2 ngày anh em vào giúp em ,, còn nữa cho em hỏi sao nhìu lần lướt web tham khảo em thây đồ ăn cho LH con nhìu lắm , nào là ng` thì nói cho ăn thức ăn viên , ng thì kêu ăn trùng , tôm tép em chã biết cho ăn cái j` T_T bây giờ thì vẫn cho ăn thức ăn viên thôi mấy anh tư vấn giúp em nha , em cám ơn nhìu mong sớm nhận đc sự tư vân của các anh :blushing: anh nào tốt bụng có thể giúp em qua nick yahoo hunem.cai em online từ sáng đến trưa chìu đi học tới chìu khoảng 6h online tiếp :blushing: cám ơn mấy anh trước :blushing:

2. kinhluan

kinhluan New Member

Thích đã nhận:
    0
    bác mua ca lóc nhò cho ănn ấy. mà phải nhóc hai con riêng ra có vach ngăn nha. phai cho ko cho no thấy nhau. còn tép thì bứt đầu va đuôi rùi cho nó ăn

3. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    giờ thì cho ăn thức ăn viên hoặc cá mồi (loại nhỏ )tuỳ bạn,bạn nên nhốt 2 con riêng ra để chúng ko đánh nhau,bạn ko nhất thiết phải sử dụng yahoo mà có thể đọc thông tin trực tiếp trên mạnh,có rất nhìu kinh nghệm của mọi người sẽ giúp bạn.Thức ăn giá hết cỡ vô chừng bác ạ,35k là thức ăn người ta để bịch nhỏ,ko chắc phé(hàng giả,mà chắc ko phải hàng xịn đâu),bạn mua nguyên hũ hoặc mua hàng hịu(khi nào cá lớn,có đầu thì tính).Chúc bạn thành công

4. hoangbm_hn

hoangbm_hn Banned

Thích đã nhận:
    0
    Theo mình có bột bạn nên cho anh tép đông lạnh(bóc vỏ) xé nhỏ ra cho nó ăn là tốt nhất.Còn cho ăn thức ăn khô thì lớn cho nó ăn thì tốt hơn

5. baolinhvn

baolinhvn Member

Thích đã nhận:
    0
    cám ơn mọi người , sáng nay em sẽ đi mua tép về cho nó ăn ^^ thức ăn nó ăn ít quá à T_T

6. THANTAI_LAHAN

THANTAI_LAHAN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Bạn có thể cho chú cá cưng của bạn ăn thử JBL loại nhỏ rành cho cá con đó. khoảng 100k/1 hũ 100g / (250ml ) mình đang dùng loại này cho cá con của mình ăn đó . Nhớ kiểm tra hàng thật(giả) đó nha.Mình có hình kèm theo để bạn dễ nhận biết...hộp lớn cho cá lớn 460g / 1l mình mua với giá 350k . hộp nhỏ 100g / 250ml mua giá 100k...tùy theo nơi bạn mua...thân mến

7. THANTAI_LAHAN

THANTAI_LAHAN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    [​IMG]Bạn có thể cho chú cá cưng của bạn ăn thử JBL loại nhỏ rành cho cá con đó. khoảng 100k/1 hũ 100g / (250ml ) mình đang dùng loại này cho cá con của mình ăn đó . Nhớ kiểm tra hàng thật(giả) đó nha.Mình có hình kèm theo để bạn dễ nhận biết...hộp lớn cho cá lớn 460g / 1l mình mua với giá 350k . hộp nhỏ 100g / 250ml mua giá 100k...tùy theo nơi bạn mua...thân mến

8. baolinhvn

baolinhvn Member

Thích đã nhận:
    0
    hay quá cám ơn anh nhìu nhìu nha , phải để dành tiền mua JBL thôi ^^ , cá em nó nhú đầu rồi các anh à ^^ em zui lắm

9. baolinhvn

baolinhvn Member

Thích đã nhận:
    0
    khi nào em có máy ảnh em chụp lên cho các anh xem chơi ^^ ( nhỏ mà xung lắm )

10. DATA

DATA Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Cho ăn JBL thì cá sẽ đẹp à các Pak. Khỏi cho ăn cá mồi có đẹp không?

11. kingkamfa2345

kingkamfa2345 New Member

Thích đã nhận:
    0
    mình thường mua thịt bò về băm nhỏ. Đem bỏ vào tủ đông lạnh rồi cho cá con ăn dần. Ăn cái này cá con mau lớn lắm

12. TrungBanCa

TrungBanCa Banned

Thích đã nhận:
    0
    chụp sớm nha, để anh em mong hình lắm.
    mấy anh trên diển đàn đầu tư jbl dữ quá, em thì chỉ cho cá ăn xo thôi.