Giúp em: Size cá đĩa 2 tháng tuổi?

Thảo luận trong 'Nuôi - Chăm cá đĩa' bắt đầu bởi tinhyeu2a, 21/10/07.

1. tinhyeu2a

tinhyeu2a New Member

Thích đã nhận:
    0
    Wao nhìn mấy em cá đĩa của anh em trên diễn đàn đẹp quá =P~ nên em mua thử 6 em bồ câu nhí về tập nuôi. Người bán nói cá 2 tháng tuổi, nó lớn hơn đồng xu 5k một chút, khoảng 3-4cm, chưa lên màu. Như thế có đúng không ạ :confused: ?
    Và khoảng mấy tháng thì cá bắt đầu lên màu. Hiện em chỉ cho ăn trùn chỉ, cá lóc nhí thôi. Mong các bác giúp đỡ.

2. KhanhVy

KhanhVy Active Member

Thích đã nhận:
    5
    cá như thế sao lên màu đc pác ơi! mà cá của pác loại gì dzay!? vài ba tháng nữa pác sẽ thấy kết quả ngay thôi. nó lớn hơn chút nữa pác nên thêm rau củ vào thực đơn thì tốt hơn. chúc cá pác mau lớn ;)

3. Bauminhon

Bauminhon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Nếu là bồ câu size 3-4 nếu cho ăn màu thì cũng hơi lên màu rồi đó bạn .Nhưng mình thấy cá cở đó cho ăn tim bò hoặc trùn trĩ là tốt rồi còn nếu cho ăn cá lóc nhí thì wa sang rồi nhưng nó mà ăn hoài sau nay nó kén ăn lắm đó .Chúc bạn có bấy cá đẹp .

4. tinhyeu2a

tinhyeu2a New Member

Thích đã nhận:
    0
    Tại mình mới nuôi nên chưa có kinh nghiệm về giống này, với lại mình thích ngắm cá từ nhỏ phát triển lên. Tháng sau sẽ tậu thêm vài em loại khác size lớn hơn cho vui nhà vui cửa. Biết đâu sau này có mấy em đẹp đóng góp thêm phần sôi động của 4rum thì sao, mấy bác nhở.

5. ngocthao

ngocthao Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    297
    Nếu bạn mua thêm những con lớn hơn thì nuôi những con lớn riêng ra, còn muốn nuôi chung với những con con nhỏ ở nhà thì bạn nên mua những con có cùng kích thước với nó, nếu nuôi những con lớn nhỏ chung thì những con lớn sẽ đuổi và giành ăn hết thức ăn của những con nhỏ. Mình nuôi cá đĩa chỉ cho ăn toàn thịt bò vậy mà tụi nó vẫn phát triển bình thường.