Giúp em tìm lại vẹt!

Thảo luận trong 'Chim thuần dưỡng' bắt đầu bởi hun, 4/9/11.

1. hun

hun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    chuyện là thế này em mua được con vẹt mà chắc là bổi rồi. hôm bữa cho nó ăn rồi để cửa lồng mở cho nó ra chơi mà k ngờ qên mất, để tới tối và tới sáng hôm sau zô nhìn không thấy chú em đâu mà em đả cắt cánh rồi chắc chán là không bay được gọi tên hoài mà k thấy nó zề, mấy ngày sau nge bác nhà bên cạnh kêu là bác có thấy con vẹt đang trong tình trạng đói và bác đã bẫy được nó. nhưng bác đó nuôi được một hai ngày thỳ bác gái bên đó đổ bệnh, chắc mê tín nên bác trai đó đã thả chú vẹt của em lên cây xoài gần nhà và không biệt nó đi đâu hết. sau vườn nhà em nhiều cây lắm. sáng ba em ra tập thể dục thỳ nghe thấy tiếng nó kêu két....két.... mà k xác định dc nó ở đâu vì nó kêu ýt lắm nhưng mà em chác chắn là chú vẹt nhà em k thể bay dc (cắt cánh 2 lần). bác nào có kinh ngiệm trong việc bắt vẹt này thỳ chỉ dùm em một số cách, em thương con này lắm, chỗ em đang mưa to gió lớn, nên k biết chú vẹt này ra sao, mưa gió zậy chắc chú đó gầy đi qá......hjxhjx.... các bác trả lời sớm giùm em tks các bác nhìu lắm. chiều chiều nghe nghe thấy tiếng nó nhớ lắm hxhx:(:(:(:(:(

2. tblove

tblove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    74
    Bạn tìm một em chim mồi về nhử lại xem sao chứ bay mất thì buồn lắm.

hun thích bài này.
  3. SpeedStar

SpeedStar Member

Thích đã nhận:
    2
    mua cái bẫy về bẫy nó :D Mình nghĩ nó sẽ đói và khát lắm, dùng đồ ăn bẫy nó chắc là ok.

4. hun

hun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    k dc đâu bạn ơi nó cứ ru rú ở đâu hôm nay nghe nó kêu ở chổ này hôm sau nghe nó kêu ở chổ khác mà lâu lâu mới nghe nên chả biết đâu hết hxhx