giúp em về cách cho khuyên líu với

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm chăm sóc chim khuyên' bắt đầu bởi tinhbovo, 5/7/11.

1. tinhbovo

tinhbovo Member

Thích đã nhận:
    15
    em nuôi chim khuyên đc 1 thời gian rồi. ngày hè,buổi tối em hay đi vồ chim khuyên lắm. nhiều hôm vồ đc 7-9 con lận. em cố tình chọn lấy 1 chú để nuôi. nhưng mãi mà chả thấy hót gì cả,suốt ngày chỉ chiêm chiếp như gà con thôi. líu thì không líu,chán quá.:-S:-S em định cho ăn thử cám kích hót xem như thế nào. bác nào có kinh nghiệm giúp em luyện cho khuyên hót đc ko, em dùng cả tiếng khuyên download trên mạng về rồi mà ko ăn thua.

2. taolatao

taolatao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    nuôi khuyên phải bình tĩnh và biết nhìn thì chắc sẽ sớm đc nghe chim hót,trước tiên phải chọn được con chim đực,nuôi đều hoa quả và sâu sia thì chú nó sẽ sơm líu thôi

3. bachua

bachua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    121
    bạn vồ được chắc toàn chim mái, nuôi 1 thời gian bạn để ý xem nó hót chuyện là trống nếu không thì bạn thả nó đi vì đấy là mái. Còn để líu thì chăm tốt và mất thời gian hơn nữa

4. khuyenkhuyen

khuyenkhuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    251
    co j ban add nick minh di , minh cug moi nuoi nen co j trao doi cho nhau
    yh : badboy_huhong_96

5. Cà tàng

Cà tàng Active Member

Thích đã nhận:
    28
    Nói thì đơn giản vậy thôi chứ thực ra thì không dễ, nhưng trước hết hãy kiên trì và xác định rõ con chim đang nuôi có đúng là chim trống hay không.

6. lahansaigon

lahansaigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Trời, chim mà bạn vồ y như mèo bắt chuột í!!
    Bạn phải nói rõ bạn nuôi trong bao lâu và cách chăm ra sao thì ae mới góp ý đc!!!

7. MrPhuc

MrPhuc Active Member

Thích đã nhận:
    25
    Bạn ơi nếu nuôi khuyên thì mình chỉ cho bạn 1 cách này thì nhất định chim sẽ líu bạn nhé. Trước tiên bạn phải biết chọn chim đực đã, sau khi đã có chim đực rồi bạn về chăm sóc với lòng đam mê + sự kiên trì thì sẽ có kết quả thôi. Nếu xác định nuôi chim mà nóng vội thì không nên nuôi bạn ah. Nuôi chim là để luyên trí mà bạn. Nếu bạn có lòng đam mê thật sự bạn sẽ biết phải làm gì, có thể là lần này thất bại lần sau thất bại nhưng rồi cũng sẽ đến lúc thành công rực rỡ.

8. hienduong

hienduong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    268
    "MrPhuc" nói đúng đó cái gì cũng có niềm đam mê. bạn muốn thành công một ji đó thì việc đầu tiên đó chính là sự đam mê