Giúp em về Thanh Tím với

Thảo luận trong 'CÁC LOẠI CHIM RỪNG KHÁC' bắt đầu bởi dhv, 23/10/11.

1. dhv

dhv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    112
    Em dự tính chơi chim ... thấy con thanh tím hay hay nên mạo muội lập topic để các cao thủ hướng dẫn chơi newbie : dưỡng sức chim thế nào , vô cám , giúp chim dạn người , tắm nắng ra sao , tắm nước ra sao , chế độ ăn uống , ăn những gì ... và nhiều thứ khác newbie cần quan tâm
    Ah ! qua tìm hiểu em còn thấy mấy anh kia pha nước đường cho thanh tím uống nữa em ko biết làm thế này có sao ko
    ....................... Nên tìm hiểu trước khi bước vào chơi thử :D ...........

2. thich_dong_vat

thich_dong_vat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    746
    có ngay đây: http://www.aquabird.com.vn/forum/showthread.php?t=79527, mời bạn vào đọc và tìm hiểu kỹ về chú chim bạn định nuôi, chúc bạn mau vui vẻ với chú chim nhỏ xinh này, thân.
    nhắc nhỏ chút nè: mai mốt có muốn tìm hiểu gì thì chịu khó lục lại các bài víêt của anh em trước, nếu kg hãy tạo topic, vừa tránh làm mất tài nguyên dđ, vừa kg bị ng ta nói mình lười (đọc) nhé, thân chào

dhv thích bài này.
  3. dhv

dhv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    112
    thank's anh e sẽ rút kinh nghiệm .... nhưng mà em muôn nuôi thanh tím chung với Sắc và Manh manh dc ko anh nhỉ .... có cái lồng dài 5 tấc tính bỏ vào đó chơi

thich_dong_vat thích bài này.
  4. thich_dong_vat

thich_dong_vat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    746
    coi chừng có chiến tranh, T-t vốn là loài háu chiến, hai loại kia có cái mỏ khỏe để cắn vỡ hạt....cẩn thận trước khi quyết định, thân.

5. dhv

dhv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    112
    tk's anh vậy thôi em ko chơi nữa ... mới bị xổng con sâu do sơ hở buồn qá

6. lulu

lulu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    542
    Lồng mình khá rộng (50cmx60cmx150cm), mình bỏ vào đó em hút mật Dà lạt mà nó rượt đuổi mấy em manh manh, sắc nhật chạy tán loạn... một ngày là phải dụ nó ra liền. Nếu mà thanh tím chắt mấy em kia sơ xác. Chim rừng nó dữ hơn mấy em chim thuần dưỡng nhiều.

thich_dong_vat thích bài này.