Giúp em với ạ

Thảo luận trong 'Nền - Phân bón' bắt đầu bởi little_nemo, 3/5/08.

1. little_nemo

little_nemo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Thưa các bác,em kết nuôi cá từ nhỏ,giờ lớn hơn 1 chút lại bắt đầu nuôi lại,nhưng vì mới tham gia nên ko biết cách làm nền
    hôm truớc em có mua 1 bể 60x30x40
    em mua sỏi ở ngoài về rải khoảng 3 phân,và chẳng có ADA cũng chẳng có phân gì cả...vì ko biết phải làm vậy,gà quá,hic hic
    bây giờ đã cắm cây vào rùi,em cắm 6 cây tất cả,thả cả cá vào rùi,bây giờ muốn setup lại cái nền thì làm sao bây giờ ạ,chẳng nhẽ làm lại tất cả từ đầu,có cách nào để thả phân vào ko ạ
    mong các bác chỉ giúp,chứ ko có phân cây cối lại chết mất

2. tien378

tien378 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    Nếu hiện tại bạn chưa muốn làm lại nền ngay thì tạm thời khắc phục vậy.
    - Mua phân nhét về nhét gần những chỗ trồng rong.
    - Châm phân nước
    Tất cả phải tham khảo kỹ trước khi sữ dụng.
    Cách này một số người am hiểu cũng rất thành công, nhưng vì bạn mới làm quen nên hiệu quả có thể không tốt lắm, nhưng vẫn giúp cây sống và phát triển được, ngoài ra bạn cần chú ý đến yếu tố: nước, ánh sáng, CO2. Hy vọng sau hồ này bạn có thêm kinh nghiệm và sẽ làm hồ đẹp hơn trong tương lai. Thân

3. philong2002vt

philong2002vt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    theo mình nghĩ nếu ban muốn chơi lâu dài và cây cối đẹp thì chịu khó setup lại bể va học hỏi nhiều trên diễn đàn thì sẽ có những cái bể như ý thôi
    chúc thành công. chào bạn!

4. starfishmk

starfishmk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    uh, đúng rùi muốn có hồ đẹp thì cái nền là điều quan trọng đầu tiên bạn phải lưu ý tới khi setup hồ rùi mới tính tới những yếu tố khác. ránh banh cái hồ làm lại đi vì hồ bạn đâu có nền thì đâu có cực gì chỉ cần hút nước bắt cá nhổ cây và lấy sỏi ra là xong có nhiều người trồng xong tất cả mà nền xấu hay chất lượng không đảm bảo phải làm từ đầu nên khi setup lại bạn nhớ làm phân nền thật chất lượng thì sau này đỡ vất vả hơn. thân