Giúp em với Anh chị !

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi Nano Dung, 26/10/08.

1. Nano Dung

Nano Dung Member

Thích đã nhận:
    0
    Em nuôi một chú cá rồng úc được hơn 3 tháng kể từ lúc nó khoảng 20cm, giờ đây dc gần 30 cm rồi, mỗi lần cho ăn xong cá cứ bơi lên mặt nước, bơi xuống đáy hồ lien tục và miệng cá cứ mở to vảy vảy trông rất lạ. Em đã từng thử cho bớt nước, bỏ thêm muối hột và thay nước đều dặn hàng tuần nhưng cá vẫn thế. tuy nhiên, cá ko có biểu hiện bỏ ăn hay bị nấm vì em kiêmt tra rất kỹ mình cá và vây cá. Anh chị Lợi Yến ơi, cá Rồng úc của em liệu có bị bệnh về đường ruột ko??? Hay nó bị sao vậy??? Anh chị làm ơn mách giúp em với !!!
    Em cảm ơn Anh Chị !

2. phongtruongan

phongtruongan Member

Thích đã nhận:
    0
    hồi trước mình có nuôi 1 em KLU bỏ sỏi dưới đáy, phân cá tạo sự giảm pH. mơi nuôi nên mình không biết cuối cùng cũng tử nạn. hồi đó cứ tưởng cá có nước là sống, đâu biết gì về pH.dH. bạn thử đo lại pH trong hồ. Chúc cá đẹp

3. Nano Dung

Nano Dung Member

Thích đã nhận:
    0
    Cảm ơn bạn vì đã giúp mình về độ PH, mình cũng mới nuôi cá nên ko có kinh nghiệm nhiều, tuy nhiên đáy bể hoàn toàn ko có sỏi và trong bể ko để bất kỳ một thứ đồ vật gì ngoài các thiết bị máy sưởi, đo độ PH và sục khí. Mình phải làm sao bây giờ khi cá vẫn ăn bt chỉ có điều ăn xong hay uốn mình lên xuống ko bt, miệng mở to và vảy vảy???
    Bạn giúp mình với????

4. Coolpix

Coolpix Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    532
    Nano Dung . Mình nghe bạn có em Rồng Úc háo ăn rồi . Khi ăn no quá là thở gấp vậy. Bạn nên giảm lượng ăn lại và cho nhiều oxi vào hồ .

5. Nano Dung

Nano Dung Member

Thích đã nhận:
    0
    cảm ơn các bạn đã chỉ bảo cho mình nhé !!! Mình sẽ cố gắng làm theo !

6. bsninhhungxm

bsninhhungxm Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Coi chừng cá bị vướng gì đó ở họng. Con KLU của mình đã 01 lần nuốt phải thứ gì không biết, bơi đùng đùng, quặc mồm liên tục, sau đó máu tươm ra từ mang, đỏ lòm tưởng là xong rồi, nhưng tai qua nạn khỏi. KLU xung lên hay uốn lượn thôi chứ kiểu đó coi chừng do mắc họng nghen...Thân