Giúp em với, cá bị đen.

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi Tungvpbank, 1/3/07.

1. Tungvpbank

Tungvpbank Well-Known Member

Thích đã nhận:
    79
    cá của em không hiểu sao cứ đen sì sì, các anh giúp em với
    Ngày xưa: nó còn đỏ đỏ hồng hồng[IMGO]http://img87.imageshack.us/img87/6969/anh022hs4.jpg[/IMGO]
    bây giờ sau 2 tháng nó đỏ thậm, chế độ ăn? 1 ngày là 3 bữa bao gồm 2 bữa tép gạo trắng + 1 bữa Gra trộn JBL, chế độ nước thì 1 tháng thay 1 lần, 1 lần thay cho 1 thìa cafe muối (hình như mỗi lần em cho nhiều muối thì nó sậm hơn thì phải)
    [IMGO]http://img136.imageshack.us/img136/3957/a777nh015ow1.jpg[/IMGO] ảnh chụp lúc nó đang đứng trước gương.
    chụp chính diện
    [IMGO]http://img152.imageshack.us/img152/8043/a777nh018zl3.jpg[/IMGO]
    các anh có kinh nghiệm nào truyền đạt cho em với. Anh SơnQ4 đâu rồi cứu với hu hu con này là cái con thần kinh tự bay ra ngoài đất này, bây h mình mới show ra đc:D
    sorry em chụp máy ĐT nên hơi mờ

mà chẳng biết con này là loại gì nữa, anh nào cho hộ em 500đ tên với

2. h2onhatrang

h2onhatrang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Trời ạ, nghe Tungvpbank nói 1 tháng thay nước 1 lần Em hoảng wá bác ơi, theo mình nghỉ 3->7 thay nước 1 lần sẽ giúp cho các chú nhóc màu sắc "tươi thắm" hơn. Hơn nữa không nhất thiết mỗi lần thay nước là cho muối vào đâu. Ý kiến cá nhân thôi nhé. nếu không đúng bác thông cảm cho. Thân mến

3. boyzbi_vn

boyzbi_vn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    theo mình nghĩ cá của bạn là cái mái .... có khuynh hướng sậm màu hơn cá trống ... và sậm nhất vào thời kì sinh sản
    ý kiến riêng của mình là vậy ... có gì sai các bác pro` bỏ wá nhé ^(oo)^

4. binvn23

binvn23 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình thấy boyzbi vn nói đúng đấy! cô nàng ta muốn đẻ lắm rồi đó! tìm chồng cho em đi bạn!

5. tino9008

tino9008 Active Member

Thích đã nhận:
    5
    em nghĩ chắc ko phải đâu, hình như ở trên bạn Tungvpbank nuôi có 1 em thì làm sao có thai đc hả mấy bác=)) =)) ko lẽ nào cá tự thụ tinh sao :eek: :eek:

6. NHKC

NHKC Member

Thích đã nhận:
    0
    Pó tay ông này lun.cá la hán mà làm như cá bảy màu mà cần phải có cá đực mới có thai dc hay sao.Nghiên cứu kỹ lại nhé bạn

7. Tungvpbank

Tungvpbank Well-Known Member

Thích đã nhận:
    79
    hù hu chẳng biêé sao đây, thôi mình nuôi cố vậy vài tháng nữa post lại các bác xem là trống hay mái nhá

8. acorp

acorp Member

Thích đã nhận:
    0
    hình như con cá của bạn hơi giống cá mái ( nghĩ vậy thui nhé lỡ không đúng đừng bùn) và vấn đề lớn nhất là 1 tháng bạn mới thay nước 1 lần thì hơi í ẹ đó , khoảng 5 ngày đến 1 tuần thì mình thấy hợp lý nhất

9. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    1- GHT thấy con này không phải là con mái.
    2- Cá bị đen là do muối nhiều???, + nhiệt độ ngoài han thấp??? + Cá đang bị nhát???
    3- Chế độ dinh dưỡng của cá có vấn đề nặng, Tùng không nên cho ăn nhiều quá như vậy, em giảm cho ăn đi là cái đầu của nó được cải thiện đó.
    4- Bể của em có khi đã bị chật roài => nước nhanh kém phẩm chất => phải thay nước thường xuyên hơn.

10. kien

kien Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Con này kg phải cá mái.
    Lý do duy nhất: Nước bẩn quá!