Giúp em với cá đẻ rồi trứng mốc!!

Thảo luận trong 'Nuôi - Chăm cá đĩa' bắt đầu bởi Vboy89_2000, 7/4/08.

1. Vboy89_2000

Vboy89_2000 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    các anh pro giúp em với hôm thứ bảy cá em đẻ nhưng đến khoảng chiều chủ nhật thì có một số trái trứng đã bắt đầu có màu trắng.đó là mốc phải không.không biết tại sao vậy mấy anh.hay là do 2 con cùng là mái tại em mới mua thêm con cá dĩa xanh lam ko biết phải con đực ko.các bác xem giúp em con này có phải con trống ko nhe.với lại em ép chung với con mái khác màu ko biết nó có chịu ko nữa.ai biết chỉ giùm em nhe.cám ơn nhiều.

2. kingofmerit

kingofmerit Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Chào bạn,
    Theo như bạn mô tả thì trứng đã bị mốc, mình nghĩ không bao lâu nữa thì ổ trứng này sẽ được cá mẹ dọn sạch sẽ (vì con cá kia bạn chưa xác định chính xác là trống hay mái).
    Trứng mốc thì có nhiều nguyên nhân như: nước bị dơ, trứng không được thụ tinh, nhiệt độ nước quá cao cũng dễ bị mốc...
    Theo như bạn nói thì mình nghĩ là trứng mốc do không được con trống thụ tinh hoặc do con trống còn tơ. Với lại khi lai 2 con cá khác màu như bạn nói thì có 2 trường hợp: 1 là cá con nở ra bị nhiều tiêu và rất xấu, 2 là bạn sẽ có đàn cá con đặt biệt (không đụng hàng).

Vài ý kiến của cá nhân. Nếu có gì sai thì các cao thủ khác vui lòng cho ý kiến thêm.
    Thân.

3. Vboy89_2000

Thích đã nhận:
    0
    anh ơi em để nhiệt khoảng 29-32 chắc là được rồi phải ko. còn con kia còn tơ chắc ko đâu nó cũng phải size 10 rồi đó, chắc tại nước dơ hay là nó ko phải là con trống.để em post hình lên cho các anh xem giúp em nhe.còn em sợ em mới mua con trống ( theo người bán bảo) nên có thể nó chưa kịp bắt cặp mà con mái đã đẻ nên chắc con kia nếu là con trống cũng chẳng chịu thụ tinh đâu phải ko anh.

4. Vboy89_2000

Thích đã nhận:
    0
    đây là ảnh các anh xem giúp em là trống hay mái nhe