Giúp em với - Cá đĩa sọc đen lâu quá.?

Thảo luận trong 'Nuôi - Chăm cá đĩa' bắt đầu bởi hoangtho117, 17/9/07.

1. hoangtho117

hoangtho117 Banned

Thích đã nhận:
    0
    Giúp em với

Em có một bầy 11 em đĩa con, nuôi được 2 tháng rồi.Bây giờ nó cũng lên vân khá đẹp.Mà sao vẫn còn 9 sọc đen chạy khắp người.Có con lợt, con con đậm.Em cho chúng no ăn trùng chỉ mà sao em thấy hình như nó vẫn ăn mà phun ra lại.Em nghĩ chúng nó vẫn ăn mà ăn ítb-( ... Bác nào có cao kiến giúp em với...Cho ăn gì là tốt nhất ở size này.Mấy chú cá của em điều lên vân , vi cung noi xanh trông đáng yêu lém..Chúng sống cũng khỏe.Mỗi ngày em cho 1 viên suptravitamin vô.:blushing: . Mấy bác kinh nghiệm chỉ em với.Thấy cá mấy bác mà ghiền hhihih.Để mai mốt chụp hình mấy con của em cho mấy bác xem hihihih.Em nuôi 11 con mà hồ thì thoải mái cho chúng bơi lội hihi.Giúp em với nhé.Thanks mấy bác nhiều:D (Em ko hiểu sao em post bài , lập topic mà ko được nên đành kí sinh trong đây,bác Mod giúp em move bài ra ngoài hen)

2. hycalmette

hycalmette Well-Known Member

Thích đã nhận:
    181
    mấy con cá bạn nuôi là cá xanh thường loại cá này có 9 sọc từ trên xuống nếu chúng nhát thì những sọc này đậm ko có cách nào làm mất sọc trên mình cá xanh thường đuợc. cá bạn ăn trùn chỉ phun ra là d chúng ngán trùn rồi bạn cần cho cá ăn thêm tim bò hoặc thức ăn khác chung với trùn chỉ

3. Jube

Jube Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình ko biết rõ nhưng mình nghĩ cái gì nó có từ bé trên người thì nó cứ dính đến suốt đời, may ra đi phẫu thuật thẩm mỹ thì đỡ :D Đoán mấy cái sọc cũng vậy, khó mà mất đi được