giup em voi cac anh oi

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi huyhhhh1, 27/5/07.

1. huyhhhh1

huyhhhh1 New Member

Thích đã nhận:
    0
    em co nuoi 1 chu ngan long dc co 3 thang .may hom trc em vot cho ra 1 cai chau de ve sinh be?
    roi em lai the vao,may ngay hom nay em phat hien ra duoi cua no bi hoi cup xuong hinh nhu la bi gay duoi
    va dan' dan' cut. dan' em nghe noi benh nay nguy hiem lam em mong cac anh day em cach chua khoi loai benh nay ,vi em ko co nhieu thoi gian de doc topic benh cua ca rong nen cac anh hay chi bao ho em luon o day voi vi day la lan dau em nuoi ca em ko biet viet dau' mong cac anh thong cam.em xin chan thanh cam on truoc:)

Em có nuôi 1 chú ngân long được cỡ 3 tháng, mấy hôm trước em vớt cho ra một cái chậu để vệ sinh bể rồi em lại thả vào, mấy ngày hôm nay em phát hiện ra đuôi của nó bị hơi cụp xuống hình như là bị gãy đuôi và dần dần cụt. Em nghe nói bệnh này nguy hiểm lắm em mong các anh dạy em cách chữa khỏi bệnh này, vì em không có nhiều thời gian để đọc topic bệnh của cá rồng nên các anh hãy chỉ bảo hộ em luôn ỏ đây với vì đây là lần đầu em nuôi cá em không biết viết viết dấu mong các anh thông cảm. Em xin chân thành cảm ơn trước.

lamvn sửa dấu

2. htu

htu Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn bỏ vào hồ 2000mg tetra( 2 viên) cho 100 lít nước liền. mình nghĩ nó đang bị nhiễm trùng. khi vào tới mình cá là hết cứu. mổi ngày cho thêm vào 1/2 viên/ 100 lít . kinh nghiệm của mình đó, bạn thử đi. chúc cá bạn mau mạnh

3. Traitimcodon

Traitimcodon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Cá của Bạn hôm nay như thế nào rồi? Đã khỏe chưa? Post hình lên cho Anh / Em xem để tiếp tục tư vấn cho Bạn.
    Chúc Cá của bạn mau khoẻ.