giúp em với các anh ơi

Thảo luận trong 'Chăm - Trồng cây' bắt đầu bởi boy_jojo, 20/3/08.

1. boy_jojo

boy_jojo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hồ nhà em 8 tấc setup được gần 2 tuần , lúc người ta rải nền em chỉ thấy ở dưới là đất gì màu vàng, có lẽ là đất VN trộn phân , ở trên là đất gì màu màu nâu , nền sỏi nhuyễn trắng , đi trân châu nhật , co2 3 giọt/giây , 2 đèn jebogiờ thấy là trân châu nhật vị chấm chấm đen , có cây lá bị vừa xanh vừa đen ngày càng sẫm màu , xin hỏi trân châu của em bị bệnh gì thế ạ ,tình trạng đang trầm trọng thêm , mong các anh chỉ giúp , ah` , sau khi em tăng CO2 lên 3giot/giây thì trân châu phát triển khá nhanh , bò ngang , ra lá mới xanh non nhưng vẩn bị chấm đên , thế là bị bệnh gì ạ , mong các anh giúp với em cảm ơn nhiều

2. thelonelywarrior

thelonelywarrior Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    biểu hiện của việc thiếu chất đó bạn,châm thêm phân nước nhưng cho 1 thìa cafe/30l nuoc,nhiều quá sẽ bị rêu ,lúc đó càng khó trị

3. Anhvu83

Anhvu83 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Theo mình nghĩ thì chấm đen đó là rêu, và cách trị rêu này thì bạn nên xem lại trên diễn đàn nha. Thân

4. VetHongKong

VetHongKong Member

Thích đã nhận:
    4
    mất vẹt buồn quá!

em có nuôi một đôi vẹt hồng kông,sáng hôm qua em cho ăn vẫn còn đủ cả đôi.không hiểu đến tôi đi học về em bị mất một con buồn quá các bác à!lồng ko bị hỏng chỗ nào ko hiểu sao lại bị mất một con chỉ còn có một con thôi.

5. boy_jojo

boy_jojo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hồ mới setup tại sao lại thiếu chất dinh dưỡng vậy các anh , các cây kia như diệp tài hồng , , hướng dương đều xuất hiện mọc rễ ngang thân , đặc biệt vây hướng dương xung quanh rễ có thêm 1 đám gì màu nâu như 1 lớp màng đó các anh , lúc trước có rêu em đã thả cá bút chì cho ăn , vây xin hỏi trân châu nhật em bị hiện tượng gì , chữa ra sao , co2 như vậy đã đủ chưa , ánh sáng có vấn đề gì không